Announcement

Collapse
No announcement yet.

e6300 ร้อน 55 ปกติมั้ยครับผม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• e6300 ร้อน 55 ปกติมั้ยครับผม

CPU e6300 ของเครื่องน้องชาย มันร้อนตั้ง 55 องศาอ่ะครับ ใช้พัดลมที่แถมมากับกล่องนะครับ จะถามว่า 55 องศา ปกติ หรือว่าร้อนไปครับ ไม่ได้ Clock นะครับ ขอบคุณครับ ปิ๊งเอง...

ผิดปกติ แน่ๆ(ตามความคิดผมนะ)

ตอนนี้ใช้อยู่ บ้านไม่มีแอร์ กลางวัน 40-42

กลางคืน 35

ปล.ใช้ซิ้งเดิมๆมันเลยนี่แหละ แต่เอาบรัสโซขัดกระดองกับซิ้งเท่านั้นเอง

Comment

ทาซิลิโคนดีหรือเปล่าครับ
      หรือลงซิงค์พัดลมไม่ดี...............
      ของผมเองก้อยุ่ช่วง 36-42 ห้องธรรมดาไม่มีแอร์นะ

Comment

ร้อนไปนะครับ ใช้โปรแกรมอะไรเช็คครับเนี่ย ลองหาโปรแกรมอื่นมาเช็คดูก่อนครับว่า เท่าเดิมมั้ย หรือไปดูใน Bios

Comment

ผม 32-34

Comment

เช้าๆอากาศยิ่งโครตร้อนเลยปาไป50แล้ว สงสัยจะแย่ เหอะๆๆๆ....

Comment

นั้นซิครับ ของผม e6400 ห้องธรรมดา ใช้โปรแกรม ASUS PC Probe II
              วัดได้ 50 กว่า ถึง 60 แต่ถ้าใช้โปรแกรมอื่นได้ไม่เกิน 42 ตกลงเป็นอะไรกัน
              แน่ แล้วจะเชื่ออันไหน....ท่านผู้รู้ช่วยบอกหน่อยครับงงมากๆ เลย

Comment

ร้อนนะครับ แต่ผมว่าอาจเกิดจากปัญหาความร้อนสะสมนะ ลองจัดสายไฟในเคสดูก่อน

Comment

ผม ไม่เปิดแอร์ 27 เปิดแอร์ 19 ครับ พัดลมหยุดหมุนอ่ะ (ผลจาก SmartFan)
                  Last edited by beersonic; 24 Apr 2007, 08:59:30.

Comment

แก้ไขโดยทาซิลิโคนใหม่ที่มี เงิน เป็นตัวนำความร้อนผสมอยู่ด้วยครับ หรือเปลี่ยนซิ้งค์ครับผม

Comment

ของผม 478 2.8E ซิ้ง Zalman9500led ยังร้อน 55 เลยงับ ถ้าเปิดแอร์ก็ 46 - 50

Comment

ดูในไบออส ไว้ใจไม่ได้ครับ

ลองหา nTune ของ Nvidia มาใช้ดูก็ได้

ของผมในไบออส 54 แต่ ใน nTune แค่ 44 เองครับ

Comment

ของผมเคยวิ่งทะลุ 70 คับ ไข่แทบสุข แต่มันเป็นโน๊ตบุ๊ค อิอิ

Comment

กำ ดูไบออสเชื่อได้ดีที่สุดแล้วครับ บอร์ด ASUS ไม่เชื่อไบออส ASUS กับโปรแกรมของ ASUS ก็ไม่มีไรเชื่อได้แล้วฮะ
                            ฤดูร้อนแบบนี้ 55 ไม่แปลกครับ เอ้อ ลองลดไฟดูนะครับลดไปจนบูทไม่ติดอ่ะ
                            นี่ครับของผม http://forums.overclockzone.com/foru...ad.php?t=52785
                            เดาดูซิว่าทำไมถึงร้อนแบบนี้(มีแค่ 2 เหตุผลเอง)

Comment

ของผม 50+ ไม่แปลก ที่ 3.5 Ghz ^^''

ถ้า ร้อนเกินปกติ บางที่เป็นที่ set vore ผิด ปกติอยู่ที่ 1.25 volts

Comment

Working...
                              X