Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็คประกันของ ASUS

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็คประกันของ ASUS

คืออยากเช็คหน่ะครับ จะเอาไปเช็คในเน็ต
    http://www.dcomputer.com/proinfo/service/svserial.asp
    ไม่ทราบว่าซีเรียลมันดูตรงไหนหรอครับ ท่านใดทราบช่วยบอกที

ขอบคุณครับ

ดันๆๆ ไม่มีใครทราบเลยหรอครับ
    ผมรู้ว่ามันไม่ค่อยเสียครับ แต่อยากทราบเท่าันั้นเองครับ

รบกวนผู้รู้ด้วยครับ
    ขอบคุณครับ

Comment

ดันๆๆ ไม่มีใครทราบเลยหรอครับ

Comment

ดันดึกๆ

Comment

ก็ถ่ายรูปด้านหลังเครื่องมาหน่อยนะครับ จะบอกให้ว่าเลขอะไร ให้ดีจะเช็คให้ด้วย

Comment

ก็ขึ้นต้นประมาณ 73N0AS หรือ 81OAAQ อะไรประมาณนี้ ลองหาดูครับ

Comment

Originally posted by tum1998 View Post
              ก็ถ่ายรูปด้านหลังเครื่องมาหน่อยนะครับ จะบอกให้ว่าเลขอะไร ให้ดีจะเช็คให้ด้วย
              ขอบคุณครับ
              ก็ขึ้นต้นประมาณ 73N0AS หรือ 81OAAQ อะไรประมาณนี้ ลองหาดูครับ
              ประมานนี้หน่ะท่าน
              มันเขียนที่เป็นตัวเลขอย่างนี้หง่ะ
              89N0AS510139396
              คือผมต้องการเช็คในเวบหน่ะครับ ว่ามันเช็คได้มั้ย
              เท่าที่ผมรู้คือประกันจะหมดประมาณเดือน 9/2553
              คืออีก 1 หน่ะครับ แต่อยากลองเช็คในเวบดูเท่านั้น
              ขอบคุณณครับ

Comment

ดันๆๆรอคนตอบ

Comment

ตัวนั้นล่ะครับ 89N0AS510139396 เช็คในเว็บ Dcom เลย

Comment

ผมลองเช็คดูแล้วครับ มันขึ้นว่า
                    ไม่มีหมายเลขซีเรียลนี้ในระบบฐานข้อมูล ผมต้องทำยังไงครับ
                    ขอบคุณครับ

Comment

ถ้างั้นคงไม่ใช่ประกัน Dcom ครับ คงเป็นของ Synnex หรือ Value อ้ะครับ

Comment

น่าจะเป็นเครื่องซื้อมาจากนอก ต้องลุ้นว่าในไทยรับประกันหรือเปล่า แล้วจะเช็คยังไง

Comment

ก็เครื่องไทยน่ะครับ คีบอร์ดก็ไทย
                          หรือว่าต้องโทรไปเช็คที่ศูนย์อย่างเดียวใช่มั้ยครับ

Comment

ปรกติใต้เครื่องจะมีบอกวันผลิตออกจากโรงงานอยู่แล้วนะครับ

ดูคร่าวๆได้เลยครับ

Comment

ถ้าเก็บใบเสร็จไว้ ประกันก็หมดตามนั้น

Comment

Working...
                              X