Announcement

Collapse
No announcement yet.

เชิญเซียนAsrock P4i45GV R5.0>>>ปรับแชร์แรมการ์ดจอยังไงครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เชิญเซียนAsrock P4i45GV R5.0>>>ปรับแชร์แรมการ์ดจอยังไงครับ

P4i45GV R5.0<< หาในBios เท่าใหร่ก็หาไม่เจอ จะให้มันแชร์แรมมากกว่า 8MB จะต้องปรับตรงไหนครับ
    ตามสเปคเขียนว่า Share Min 8 MB / Max 64 MB

อัพ bios ล่าสุดแล้ว ผมมีแรมอยู่ 512 MB

รบกวนท่านผู้รู้ด้วยครับ

รุ่นนี้รู้สึกมันจะปรับเองตามขนาดแรมที่เราใส่เข้าไปครับ ผมเคยใช้อยู่ก็ไม่สามารถปรับแรมได้ครับ

Comment

มันมีเมนบอร์ด บางรุ่นไม่ใช่เหรอครับ ที่ แชร์ แค่ 8M หรือ 1M แต่ สามารถใช้ ได้ถึง 64M นั่น คือ มัน dynamix ram ไปน่ะครับ คือ ถ้า กราฟฟอก เยะ ๆ ก็ จะ โดนดึงไปน่ะครับ

Comment

มันรีด แรมเอง เมื่อต้องใช้พื้นที่ในการแสดงผลมากขึ้นอ่ะครับ

Comment

ผมว่าคงจะเป็นอย่างที่คุณ maxy บอกแน่เลยครับ เรื่อง dynamic ram เพราะผมใส่แรมมากขนาดไหน มันก็แชร์ที่ 8 MB อยู่ดี

Comment

Working...
          X