Announcement

Collapse
No announcement yet.

บอร์ดใดเหมาะกับการ oc ครับ / เรื่องของ bus ram กับ cpu

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• บอร์ดใดเหมาะกับการ oc ครับ / เรื่องของ bus ram กับ cpu

คือตอนแรก กะว่าจะใช้ P5B deluxe แต่มันแพงเหลือเกินนน

เลยมามองดู DS3 แต่มันก็ไม่มี firewire

แล้วก็เจอ DS3P เห้นคนขายบอกเหมือน DS3 แต่มี firewire

เลยอยากทราบว่า DS3P มันมีความสามารถสูงส่งในการ OC เหมือน DS3 ไหมครับ ??

( ไม่ยังงั้นผมคงสอย DS3 กับ card firewire แทน )

++++

เพื่อให้การ overclock ได้ผลสูงสุด...

ผมใช้ Windows XP 64 Bit นะคับ

cpu e4400 มัน bus 800

ผมจะใช้ ram 2G / 800

หรือ ram 4G / 667

แบบไหนจะดีกว่ากันครับ oO !!

ขอบคุณมากครับ ..

ผมว่าหากงบถึงก็เล่น DS3P หรือ DS4 Rev 3.3 ไปเลยครับ ผมว่ายังไงก็ OC ได้เยอะอยู่แล้ว

Comment

cmd ครับ ถ้าเอาถูกๆๆ ก็ Ds3 P

Comment

Working...
      X