Announcement

Collapse
No announcement yet.

ไดรฟ์DVDทำไมมันอ่านไม่ได้คับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ไดรฟ์DVDทำไมมันอ่านไม่ได้คับ

ของLGนะคับตอนบูตมันก็เห็นอยู่นะคับแต่พอจะอ่านมันก็ไม่มีไฟไดรฟ์ขึ้นมาอ่านไม่ได้เลยคับ

ไร กี่ x

Comment

Originally posted by wikorn View Post
      ไร กี่ x
      เป็นทุกแผ่นเลยคับทุกแผ่นเลยคับจะชีดีหรือดีวีดีเป็นเหมือนกันหมดลยคับอ่านไม่ได้เลยคับ

Comment

มีประกันก็เครมสถานเดียวครับ
        ถ้าไม่อยู่ในประกันก็ลองล้างทำความสะอาดหัวอ่านดูนะ

Comment

บางทีอาจเป็นที่สายแพรครับ เพราะผมก็เคยเป็นอาการไม่เห็นไดร์ฟ พอลองเปลี่ยนวายแพร ปรากฏว่าเห้น ใช้ได้เลย ลองเปลี่ยนดูนะครับ ลองสับเอาสายของฮาร์ดดิสมาใส่ดูเฉยๆก็ได้

Comment

ใช่ครับ เพื่อนผมก็เคยแบบนี้ ไปซื้อมาใหม่เลย 555+

เอามาต่อของใหม่ก็ใช้ไม่ได้อีก

เปลี่ยนสายแพรไปหายเลย ของเก่าก็ยังไม่เสีย

Comment

ลอง Upgradeเฟิรมแวร์ดูสิครับ

Comment

1.เปลี่ยนสายแพรบางทีช่วยท่านได้ FDD ที่บ้านตอนแรกไม่อ่านแผ่น ซื้อมาใหม่ก็ไม่หาย สุดท้ายเปลี่ยนสายแพรใช้ได้ -*-
                2.อัพเฟริมแวร์ อันนี้ก็ช่วยได้เยอะครับ ของผมนี่อัพทุกครั้งเวลาเครื่องมันเอ๋อๆ
                3.เคลม อันนี้เสียเวลา ลองดูวิธีแรกๆดีกว่าครับ

Comment

เข้าไปดูใน Device Manager ก่อนว่ามันถูก Disable ไว้หรือเปล่า คงไม่ได้มีปัญหาที่สายหรอกเพราะถ้ามีปัญหาที่สายจริงมันจะมองเห็นตอนบู๊ตเครื่องได้อย่างไรกันล่ะ

Comment

ลองอับเฟริมแวร์ยังไม่หายคับ Device Manager ก็ไม่ถูกปิด
                    ใน my com แต่เปิดแล้วก็ไม่มีอะไรข้างใน

Comment

Working...
                    X