overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Results 1 to 16 of 16

Thread: ใส่การ์ดจอแล้วเครื่องมัน งง ครับ

OverclockZone Member

Default ใส่การ์ดจอแล้วเครื่องมัน งง ครับ

วันนี้ผมได้ติดต่อน้องคนนึงเพื่อซื้อ การ์ด ของสปาคร์ GF6800 256 ของน้องเค้า พอเอามาใส่ที่บ้าน
    เครื่องอืดเลยครับ ประมาณว่ายังไม่ได้ทำอะไรเลยก็ช้าเอามากๆ แบบว่าเปิดอะไร ต้องรอเป็นชาติ ผมก็เลย ถอดการ์ดออก ปรากฏว่า คอมใช้ได้ปกติดี จากนั้นผมเอาการ์ดใส่ลงอีกที คราวนี้ เข้าวิโดว์ไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรเช่นกัน ผม ใช่ ASROCK775i65GV ครับ เพาเวอร์วัพพลาย 400 ครับ แล้วแบบนี้ผมควรทำไงดีครับ
    ผมถอดเข้าถอดออกหลายครั้งปรากฏว่าผมเป็นเช่นเดิมครับ จะลงไดว์เว่อก็ไม่ได้ครับเพราะเครื่องอืดมากเวลาใส่การ์จอครับ เป็นเพราะอะรัยกานเนี่ย

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

อาการนี้เป็นที่บอรืดครับ บอร์ดasrockของพ่อผม มานก็เป็น เหมือนมันไม่ยอมรับการ์ดจออะครับ ไม่รู้เป็นไรของมัน ถอดออกใช้ได้ปกติ ใส่ไปบูทไม่ขึ้นเลย

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง-บางนา-สัตหีบ

ASROCK775i65GV

มันเลือกไดร์เวอร์การ์ดจอ

แล้วผมควรทำยังไงดีครับ

แง๊บๆ กำลังรอเสียงสวรรค์อยู่เจ้าค่ะ.................

OverclockZone Member martking's Avatar

ทำใจ ครับ

เทพ รึป่าววะ
    Guest

Default ตอบ

ขายทิ้งซื้อการ์ดจอใหม่

Moderator Gearhead's Avatar

ไม่ทำใจ ก็ขายทิ้งครับ เพราะบอร์ดไม่ Support การ์ดจอตัวนี้ครับ

ใกล้เคียงสุดก็ NVIDIA GeForce 6800 Leadtek WinFast A400TDH ครับ

http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=775i65GV&s=775

EErLer
    Guest

เปลี่ยนจอเปง LCD 22" คับ

6800GS ต้องการจอ LCD

เหมือนที่ Spider Man เลือก Sony Bravie

OverclockZone Member martking's Avatar

ผมว่าขายทิ้งเถอะครับ ไม่ก็เปลี่ยนบอร์ดใหม่นะ

เอาอันอื่นมาใส่ได้ไหมครับ การ์ดที่มัน พอจะเล่น NFS :MW กับ GE ได้น่ะครับ แนะนำทีครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดอันใหม่ เท่าไรหรอครับ กลัว ตังไม่ถึงน่ะครับ บอร์ด + การ์ดก็ 5000 แล้วมั้งครับ แง้บ..ๆ..

Quote Originally Posted by bassoat View Post
    เอาอันอื่นมาใส่ได้ไหมครับ การ์ดที่มัน พอจะเล่น NFS :MW กับ GE ได้น่ะครับ แนะนำทีครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดอันใหม่ เท่าไรหรอครับ กลัว ตังไม่ถึงน่ะครับ บอร์ด + การ์ดก็ 5000 แล้วมั้งครับ แง้บ..ๆ..
    ตั้งสติให้ดี ใจเย็นๆครับ แล้วลองย้อนกลับไปอ่าน Rep.8 ของผมแบบละเอียดอีกครั้งครับ แล้วท่านจะพบคำตอบครับ

แล้วผมควรเลือกอันไหนดีน่ะครับจากในตัวเลือกของ http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=775i65GV&s=775 ในงบจำนวนอันน้อยนิดของผม ที่ไม่เกิน 3500 บาท แนะนำด้วยครับ
    Last edited by bassoat; 25 Apr 2007 at 12:37:22.

Quote Originally Posted by bassoat View Post
    แล้วผมควรเลือกอันไหนดีน่ะครับจากในตัวเลือกของ http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=775i65GV&s=775 ในงบจำนวนอันน้อยนิดของผม ที่ไม่เกิน 3500 บาท แนะนำด้วยครับ
    เท่าที่ดู ใน List ไม่มีตัวไหนน่าสนใจเลยครับ เอา 3500 ที่ว่าไปเปลี่ยนบอร์ดดีมั้ยครับ เอาที่มัน Support กับ CPU กับ แรมของท่านตอนนี้้ น่าจะหาได้นะครับ

OverclockZone Member BoM's Avatar
    ศรีนครินทร์ สวนหลวง กทม.

ConRoe865PE > มีขายรึป่าวไม่รู้
    775Dual-VSTA> น่าจะโอเค
    P5PE-VM > ตัวนี้รุ่นเล็กน่าจะยังมีขาย ราคาก็ 2xxx
    ส่วนบอร์ดรุ่นใหม่ๆที่มี AGP8X หายากแล้ว
    หรือไม่ก็ไปเดินหามือ2 P5P800 , P5P800-SE ฯลฯ

ขอขอบคุณทุกๆคนที่เข้ามาให้คำตอบครับ/ค่ะ ตอนนี้ผม+แฟนมีทางเลือกไว้ในใจของผมแล้วครับ 2 ทาง
    1.ไม่ต้องทำอะไร เพราะทำใจได้แล้วค่ะ
    2.ซื้อ คอม ใหม่ เพราะดูแล้วคอมผมมันโลเทคเหลือเกินครับ อิ อิ
    งั้นผมขอเลือกทั้ง 2 ทางเลยล่ะกันครับ เหอะๆ เพราะตอนนี้ สิ้นเดือน มีงบ แล้ว 23 เค ครับ
    ขอบคุณทุกๆคนครับ/ค่ะ

Bookmarks

Bookmarks