Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใส่การ์ดจอแล้วเครื่องมัน งง ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใส่การ์ดจอแล้วเครื่องมัน งง ครับ

วันนี้ผมได้ติดต่อน้องคนนึงเพื่อซื้อ การ์ด ของสปาคร์ GF6800 256 ของน้องเค้า พอเอามาใส่ที่บ้าน
    เครื่องอืดเลยครับ ประมาณว่ายังไม่ได้ทำอะไรเลยก็ช้าเอามากๆ แบบว่าเปิดอะไร ต้องรอเป็นชาติ ผมก็เลย ถอดการ์ดออก ปรากฏว่า คอมใช้ได้ปกติดี จากนั้นผมเอาการ์ดใส่ลงอีกที คราวนี้ เข้าวิโดว์ไม่ได้เลยครับ ไม่ทราบว่าเป็นอะไรเช่นกัน ผม ใช่ ASROCK775i65GV ครับ เพาเวอร์วัพพลาย 400 ครับ แล้วแบบนี้ผมควรทำไงดีครับ
    ผมถอดเข้าถอดออกหลายครั้งปรากฏว่าผมเป็นเช่นเดิมครับ จะลงไดว์เว่อก็ไม่ได้ครับเพราะเครื่องอืดมากเวลาใส่การ์จอครับ เป็นเพราะอะรัยกานเนี่ย

อาการนี้เป็นที่บอรืดครับ บอร์ดasrockของพ่อผม มานก็เป็น เหมือนมันไม่ยอมรับการ์ดจออะครับ ไม่รู้เป็นไรของมัน ถอดออกใช้ได้ปกติ ใส่ไปบูทไม่ขึ้นเลย

Comment

ASROCK775i65GV

มันเลือกไดร์เวอร์การ์ดจอ

Comment

แล้วผมควรทำยังไงดีครับ

Comment

แง๊บๆ กำลังรอเสียงสวรรค์อยู่เจ้าค่ะ.................

Comment

ทำใจ ครับ

Comment

ตอบ

ขายทิ้งซื้อการ์ดจอใหม่

Comment

ไม่ทำใจ ก็ขายทิ้งครับ เพราะบอร์ดไม่ Support การ์ดจอตัวนี้ครับ

ใกล้เคียงสุดก็ NVIDIA GeForce 6800 Leadtek WinFast A400TDH ครับ

http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=775i65GV&s=775

Comment

เปลี่ยนจอเปง LCD 22" คับ

6800GS ต้องการจอ LCD

เหมือนที่ Spider Man เลือก Sony Bravie

Comment

ผมว่าขายทิ้งเถอะครับ ไม่ก็เปลี่ยนบอร์ดใหม่นะ

Comment

เอาอันอื่นมาใส่ได้ไหมครับ การ์ดที่มัน พอจะเล่น NFS :MW กับ GE ได้น่ะครับ แนะนำทีครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดอันใหม่ เท่าไรหรอครับ กลัว ตังไม่ถึงน่ะครับ บอร์ด + การ์ดก็ 5000 แล้วมั้งครับ แง้บ..ๆ..

Comment

Originally posted by bassoat View Post
                        เอาอันอื่นมาใส่ได้ไหมครับ การ์ดที่มัน พอจะเล่น NFS :MW กับ GE ได้น่ะครับ แนะนำทีครับ ถ้าเปลี่ยนบอร์ดอันใหม่ เท่าไรหรอครับ กลัว ตังไม่ถึงน่ะครับ บอร์ด + การ์ดก็ 5000 แล้วมั้งครับ แง้บ..ๆ..
                        ตั้งสติให้ดี ใจเย็นๆครับ แล้วลองย้อนกลับไปอ่าน Rep.8 ของผมแบบละเอียดอีกครั้งครับ แล้วท่านจะพบคำตอบครับ

Comment

แล้วผมควรเลือกอันไหนดีน่ะครับจากในตัวเลือกของ http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=775i65GV&s=775 ในงบจำนวนอันน้อยนิดของผม ที่ไม่เกิน 3500 บาท แนะนำด้วยครับ
                          Last edited by bassoat; 25 Apr 2007, 12:37:22.

Comment

Originally posted by bassoat View Post
                            แล้วผมควรเลือกอันไหนดีน่ะครับจากในตัวเลือกของ http://www.asrock.com/mb/vga.asp?Model=775i65GV&s=775 ในงบจำนวนอันน้อยนิดของผม ที่ไม่เกิน 3500 บาท แนะนำด้วยครับ
                            เท่าที่ดู ใน List ไม่มีตัวไหนน่าสนใจเลยครับ เอา 3500 ที่ว่าไปเปลี่ยนบอร์ดดีมั้ยครับ เอาที่มัน Support กับ CPU กับ แรมของท่านตอนนี้้ น่าจะหาได้นะครับ

Comment

ConRoe865PE > มีขายรึป่าวไม่รู้
                              775Dual-VSTA> น่าจะโอเค
                              P5PE-VM > ตัวนี้รุ่นเล็กน่าจะยังมีขาย ราคาก็ 2xxx
                              ส่วนบอร์ดรุ่นใหม่ๆที่มี AGP8X หายากแล้ว
                              หรือไม่ก็ไปเดินหามือ2 P5P800 , P5P800-SE ฯลฯ

Comment

Working...
                              X