Announcement

Collapse
No announcement yet.

เพิ่งลง indesign แต่มันขึ้นมาว่าอย่างนี้อะครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เพิ่งลง indesign แต่มันขึ้นมาว่าอย่างนี้อะครับ

คือ install เสร็จแล้ว Restart จะเปิดโปรแกมมันขึ้นว่า
    "Adobe InDesign is missing required system fonts or CMap files. Please reinstall"
    จากข้อความข้างต้นที่กล่าวมานั้น พอจะสรุปได้ง่ายๆว่า "อโดบี้ อินดีไซจน์ต้องการ system fonts หรือ CMap files โปรดอินสตอล์ใหม่"

ปัญหามีอยู่ว่าเมื่อผม remove โปรแกม Adobe InDesign แล้ว ติดตั้งใหม่ ตามข้อความที่ได้กล่าวมาข้างต้น พร้อม restart เครื่องใหม่ ก็ขึ้นมาแบบเดิมอีกแล้วครับ ทำแบบนี้อยู่ 3รอบแล้ว ก็ยังแก้ไม่ได้ ขอคำแนะนำด้วยครับ

ขุดคร้าบๆ

Comment

Originally posted by wit_ptd View Post
      ขุดคร้าบๆ

Comment

ขุดก่อนอาหารเย็น

Comment

ขุดหลังอาหารเย็น

Comment

ขุดหลังอาหารเที่ยง
            Last edited by wit_ptd; 29 Apr 2007, 15:59:19.

Comment

ขุดหลังอาหรเช้า และตอนเรียน
              ช่วยผมด้วยคร้าบบบบบบบบ จนปัญญาแล้ว

Comment

Originally posted by wit_ptd View Post
                ขุดหลังอาหารเที่ยง

Comment

เดาเลยนะไฟล์setupคุณนั้นแหละที่ไม่น่าสมบูรณ์ งั้นก็ติดตั้งไม่ถูกต้อง หรือไม่ครบทุกไฟล์setup ไม่งั้นคงไม่ขึ้นแจ้งแบบนี้แน่นอน(อันดับแรกผมแปลตรงตัวนะ)
                  อันดับต่อมาผมเชื่อมั่นว่าถ้าคุณใช้เจ้าโปรแกรมตัวนี้เป็นฝีมือทางด้านsoftwareของคุณคงไม่ธรรมดา งั้นก็มองข้ามจุดของการติดตั้งที่ผิดพลาดไป เอาเป็นว่าหาข้อผิดพลาดของมันให้เจอก่อนแล้วค่อยแก้ไขนะ ผมว่าลองเอาเจ้าโปรแกรมตัวเนี่ยะไปติดตั้งในเครื่องอื่นดูก่อนดีมั้ยครับ อยากจะรู้ว่ามันจะสามารถลงได้มั้ย ถ้าได้คุณก็น่าจะรู้นะว่าสาเหตุจากอะไร ถ้าไม่ได้เหมือนกันก็ขอฟันธงเลยว่าไฟล์setupมันมีปัญหาแน่นอน ค่อยๆแก้ไปทีละจุดนะครับ หาสาเหตุให้ได้ก่อน แล้วจึงไปคิดถึงวิธีแก้ไขครับ หากคิดถึงวิธีแก้ไขเลยผมก็ไม่รู้เหมือนกันว่าจะต้องทำยังงัย ลองดูแล้วกันเน้อ....

Comment

Working...
                  X