Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยด้วยครับ เล่นเกมไรไม่ได้เลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยด้วยครับ เล่นเกมไรไม่ได้เลย

ผมใช้การ์ดจอ Spark Gf 6800Gs<< ใช้มา5เดือน
    power supply tsunami 450w ใช้มา เกือบ2ปีแล้วครั้บ
    เล่นเกมส์อะไรไม่ได้เลยกระตุกมากๆเลย
    nvidia บอกว่า power ที่เสียบ เพิ่มไม่พอ แต่ผมใช้มาตั้งนานไม่เห็นเป็นไรเลย
    ตอนเสียบ power การ์ดจอ >>> test 3D_verion05 ได้ 800 คะแนน
    ตอนไม่เสียบ power การ์ดจอ >>> test 3D_verion05 ได้ 400 คะแนน
    แต่ผล test ต่างกัน ผมคิดว่ามีโอกาสที่การ์ดจอมีปัญหา

แต่ปกติ test ได้ 5000 คะแนนคับ

เป็นเพราะการ์ดจอ หรือ supply คับ
    ใครรู้ช่วยตอบทีคับ ขอบคุณคับ

น่าจะเป็นไปได้ทั้ง 2 อย่างครับ ลองเอาการ์ดตัวอื่นมาเสียบดูครับ ถ้าภาพที่ออกมาไหลลื่น ไม่แสดงอาการกระตุกอย่างที่ว่า ก็เป็นไปได้ว่าการ์ดมีปัญหาครับ ไม่ก็ลองเอาการ์ดไปลองเสียบเครื่องเพื่อน หรือใครที่พอจะให้ลองได้ ถ้าภาพไหลลื่นอีก ก็เป็นไปได้ว่าตัวซัพพลายมีปัญหาแล้วล่ะครับ แต่ก็อาจจะเป็นที่อย่างอื่นก็ได้ ลองเช็คพวก Driver อะไรงี้ดูครับ แต่ถ้าลองดูทั้งหมดแล้ว เอาไปลองเครื่องคนอื่นแล้วปกติ เสียบเครื่องตัวเองเป็น นี่อาจจะเป็นที่ M/B หรือไม่ก็ OS แล้วล่ะครับ - -"

Comment

เอาไปลองเครื่องคนอื่นดูก่อนครับ

Comment

Working...
      X