Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ 7900 GS แล้วควรใช้ PSU ที่เท่าไหรดีจึงจะเหมาะสม ?

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ 7900 GS แล้วควรใช้ PSU ที่เท่าไหรดีจึงจะเหมาะสม ?

ถ้าใช้ การ์ด 7900 GS แล้ว สมมุติใช้ Galaxy นะครับ

ผมควรใช้ PSU กี่ วัตต์ดีครับ

เครื่องมี DVD RW = 1
    HDD = 1
    CPU x2 3800 แล้วก้อ พัดลมอีก 3 - 4 ตัวมั้งครับ

Enermax 460 Watts ก็เหลือเฟือแล้วครับ

Comment

Originally posted by ป่าน View Post
      Enermax 460 Watts ก็เหลือเฟือแล้วครับ
      ใช่ครับ

Comment

แล้ว 420W พอไหวป่าวคับ

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
          ของ Delux วัตต์ไม่เต็มนะครับ ซื้อ Enermax เถอะครับ คุ้มมากครับ ใช้กันยาวเลยครับ

ผมยกตัวอย่างของผมก็ได้ครับ
          HDD 2
          CD-RW/DVD-Rom
          8800
          12mm*3
          70mm*1
          80mm(Delta)*3

ยังเอาอยู่เลยครับ แถว OC ทั้งระบบด้วยครับ

Comment

ของเราใช้ enermax 460 W ค่ะ ซื้อมาประมาณ 2500 จ๊ะ แต่ตามคู่มือเค้าว่า 350w เต็มเอาอยู่นะ แต่เราว่าเผื่อไว้ดีกว่าค่ะ

Comment

Originally posted by TerrorORC View Post
              Delux 420 Watt แถมมากับเคส เหลือเฟือครับ

C2D 3.5 + 7800/7900 ของเต็มเครื่อง มา1ปี ยังไม่พัง
              Last edited by battlecruiser; 25 Apr 2007, 13:46:24.

Comment

ของผมตัวนี้อ่ะครับ Duplex 420w มันจะไหวไหม๊ครับ
                HDD = 1
                CPU x2 3800 แล้วก้อ พัดลมอีก 3 - 4 ตัวมั้งครับ

แล้วถามอีกนิดครับ 7900 GS มีของอะไรมั้งครับ ผมหาของ Galaxy ไม่เจอครับ

Comment

ผมก็ใช้ตัวนี้แหละ ใหว

Galaxy 7900GS หาได้ที่ร้่าน Hardwarehouse
                  Winfast 7900GS หาได้ที่ร้่าน Pc outlet
                  XFX 7900GS หาได้ที่ร้าน Busitek ??

Comment

ดีเลยครับ กำลังจะไปถอยพอดี กำลังหวั่นๆเรื่อง PSU อยู่เลย ไม่ต้องซื้อใหม่ผมก็โล่งใจขึ้นเยอะครับ

Comment

Delux 450w ตัวสีดำ ราคา 800-900 บาท ครับ รับสเปคดังกล่าวได้สบายๆเลยครับ หรือ Delux ตัวสีขาว 450w เหมือนกัน (เดิมมัน420w) ก้ได้นะครับ ราคาถุกกว่า 100 นึง

Comment

Originally posted by sadhalem View Post

ของผมตัวนี้อ่ะครับ Duplex 420w มันจะไหวไหม๊ครับ
                        HDD = 1

แล้วถามอีกนิดครับ 7900 GS มีของอะไรมั้งครับ ผมหาของ Galaxy ไม่เจอครับ
                        ไหวครับ แต่มันมีขายนะ CASE+PSU มีตัว 420 w กับ 450w อะ

Comment

Working...
                        X