Announcement

Collapse
No announcement yet.

เช็ค สเปกนี้ให้หน่อยครับ ช่วยหน่อยน๊า

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เช็ค สเปกนี้ให้หน่อยครับ ช่วยหน่อยน๊า

CPU : Athlon X2 3800+
    M/B : M2N-E
    VGA : GF8800GTS 320MB
    P/S : Enermax EG465P-VE 460W
    Ram : kingston DDR2 667 1*2GB
    HD : Seagate 7200 250GB
    ราคารวมประมาณ 26250 ที่ผมลองเช็คๆดู เอาไว้เล่นเกม หนักๆ แต่งบ มีไม่เกิน 28000 อ่าครับ

1.ควรจะปรับอะไรตรงไหนบ้าง
    2.ช่วยเชคราคาให้หน่อยนะครับ เพื่อความชัวครับ
    3.ถ้าราคาลดลงแล้ว จะสามารถเพิ่ม HD เป็น 320 ได้ไหมครับ
    4.ช่วยเลือก LCD สัก 17 นิ้ว ราคาปานกลางหน่อยครับ
    คือจะซื้อช่วงต้นเดือน พฤษภาอ่าครับ รอเงินเดือน...

ปล. LCD จะซื้อในภายหลัง
    หรือว่าถ้าใครมี สเปกที่แตกต่าง จัดมาให้ดูก็ได้ครับ ขอบคุณมากๆ
    Last edited by Spidey-Asus; 25 Apr 2007, 17:12:45. Reason: เพื่อความเห็นที่แตกต่าง

1.ควรจะปรับอะไรตรงไหนบ้าง-----------ดีแล้วครับ
    2.ช่วยเชคราคาให้หน่อยนะครับ เพื่อความชัวครับ---------------www.thanni.com ซื้อจริงจะแพงกว่าในเวปหน่อยถือว่าปกติครับ
    3.ถ้าราคาลดลงแล้ว จะสามารถเพิ่ม HD เป็น 320 ได้ไหมครับ-----------ได้ครับ
    4.ช่วยเลือก LCD สัก 17 นิ้ว ราคาปานกลางหน่อยครับ----------------ราคาคง 5 พันกว่าๆ ลองเลือกเอาที่ชอบสีสันเองนะครับ
    คือจะซื้อช่วงต้นเดือน พฤษภาอ่าครับ รอเงินเดือน...-------------ถึงวันนี้ถามอีกทีครับ ทุกอย่างจะเปลี่ยนไปครับ อันนี้ตอบของวันนี้นะครับ

Comment

1.ควรจะปรับอะไรตรงไหนบ้าง...
      -Cpu ผมว่าใช้3600+คุ้มกว่านะ เพราะมัน65nm cache ก็เท่า3800+แล้ว หรือไม่ก็ข้ามไปเล่น c2d เลยเพราะตอนนี้ e4300 เหลือ 4490
      -hd ใช้ของ western ดีกว่าครับ seagate250gb ไม่มีรุ่น buffer 16mb
      -psu น่าจะเพิ่มอีกหน่อย asus550w หรือ CoolerMaster EXtreme RP-600-PCAR ตัวแรกราคา 3000กว่าๆ ตัวที่สอง 2990
      2.ช่วยเชคราคาให้หน่อยนะครับ เพื่อความชัวครับ.. www.busitek.com
      3.ถ้าราคาลดลงแล้ว จะสามารถเพิ่ม HD เป็น 320 ได้ไหมครับ..อันนี้แล้วแต่ชอบอะครับ แต่ผมว่า เพิ่มอีกหน่อยทำ160x2 เลยจะคุ้มกว่า
      4.ช่วยเลือก LCD สัก 17 นิ้ว ราคาปานกลางหน่อยครับ..แนะนำ benq

Comment

มีคนแนะนำผมว่า M/B : M2N-E เคยมีปัญหาเรื่อง เชื่อราบนบอร์ด แล้วก็บอกว่าตอนนี้ ร้านที่มีอยู่ จะเป็น ของเก่า อยู่หรือป่าวก็ไม่รู้ และเค้าแนะนำให้ลองเป็นบอร์ดพวก กิ๊กกาบิด ดูอ่าคับ มันจริงเท็จ แค่ไหนอ่า ตอนนี้ ผม อยู่ หัวหิน ยังไม่รู้เลย จะไปซื้อของที่พันทิพ อย่างไร อิอิ แต่เงินมาแล้ว

Comment

รามันขึ้นด้วยหรอคับ บอร์ดมันก็ร้อนอยู่นา ของที่มีอยู่ก็น่าดีนะคับเพราะของมันขาดแคลนซะเหลือเกิน

Comment

ถ้า M2N-E หมด ลองหาดู abit ครับ รุ่นไหนจำไม่ได้แล้ว น่าเล่นเหมือนกัน

Comment

อ่าว แล้ว มันรุ่นไหนอ่า เห็นว่า ตอนนี้ บอร์ดที่จะซื้อ ขาดตลาด ว่าจะไปซื้อ วันเสาร์ที่จะถึงนี้น่ะครับ

เวนกำๆ เชคราคาตอนนี้ของขึ้นหมดเรย เซงง่ะ ตัง ม่ายพอ ห้าห้าห้าห้า
              Last edited by Spidey-Asus; 29 Apr 2007, 18:17:48.

Comment

Working...
              X