Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับ S.T.A.L.K.E.R

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับ S.T.A.L.K.E.R

ซื้อมาแล้วตอนลง มันขึ้นว่าแบบนี้ตามรูป มันบอกว่า Page File ไม่ผ่านหรอ
    แล้วมันคืออะไรครับ Page File จะแก้ยังงัยครับ คิดว่าไม่น่าจะเป็นที่แผ่นนะ

พอลงเสร็จแล้วรันเกมมันถามหาแผ่น ก็เลย crack พอกดรันเกมก็ขึ้นรูปนอ่ะี้

ลืมบอก spec P4 2.8 RAM512 VGA GF6600-512MB

Comment

พื้นที่ Hard disk เหลือเท่าไรครับ

Comment

7 GB อะครับ หลังลงเสร็จแล้วน่ะ
        Last edited by ๐NaivEUseR๐; 25 Apr 2007, 19:41:07. Reason: ...

Comment

ลอง Disk Cleanup ดูครับ น่าจะได้

Comment

ขอบคุณครับแต่ไม่หายน่ะ -*-

Comment

คลิกขวาที่ My com/properties/advance ตรง performance เลือก setting แล้วก็ advance/change เลือก custom size ใส่ค่าใหม่ที่ต้องการ ทั้ง 2 (เริ่มต้น/สูงสุด) กด set restart

ตรงอาการ อันที่2 ที่เป็นภาษาเยอรมัน มันน่าจะแปลว่า (จากความรู้อันมั่วซั่ว) ต้องการ Page file 2 GB ครับ

Comment

เข้าได้แล้วครับ แต่สงสัยนะครับว่าเราไปเพิ่มแล้วจะส่งผลอะไรมั้ย
                หรือมันไปดึงส่วนไหนมาใช้หรอครับ

Comment

เนื้อที่ HDD ครับ

Comment

อืม ขอบคุณมากครับ แต่กระตุกแฮะเกมอ่ะ -*-

Comment

อ๋อเข้าใจเเล้วครับปัญหาดังกล่าวเกิดจาก เนื้อที่ของเเรมไม่พอนี่เอง ฉะนั้นจึงต้องการ Virtual memory (หน่วยความจำเสมือน) มาช่วย

เเนะนำให้ซื้อเเรมเพิ่มครับ เอาเป็น 2GB จะได้ไม่ต้องใช้ Virtual memory ครับ เพราะเจ้า Virtual memory นี่มันทำงานช้ากว่า Ram มากเลยครับ เเถมเปลืองเนื้อที่ HDD อีกต่างหาก

Comment

อืม ฟามรู้ใหม่เลย ขอบคุณครับ

Comment

จดๆด้วย

Comment

page file มันคืออะไรหรอคับ ต้องเพิ่มแรมใช่มะคับค่ามันถึงจะเพิ่ม

Comment

Working...
                            X