Announcement

Collapse
No announcement yet.

การต่อ ide แบบ raid 0

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• การต่อ ide แบบ raid 0

ผมอยากทราบวิธีการทำน่ะครับ มีฮาร์ดดิส 2 ลูก แบบ ide ATA 100 ขนาดเท่ากันยี่ห้อเดียวกัน บอร์ด A7N8X E - Duluxe อยากทราบวิธีการทำแล้วก้อผลที่จะเกิดขึ้นกะข้อมูลเก่า แล้วก้อความเร็วที่ได้หลังจากสำเร็จน่ะครับ ขอบคุณครับ

ถ้าจะ raid กันข้อมูลเก่าต้องลบทิ้งหมดเลยนะครับ

Comment

ATA ไม่สามารถทำ

Comment

อยากรู้เหมือนกาน

Comment

อย่าเลย ต้องไปซื้อ RAID controller เห็นราคาแล้ว เหนื่อยครับ ไม่คุ้มเลย

ขาย IDE ซื้อเป็น sata มาทำยังคุ้มกว่าเลยครับถ้าคิดจะทำจริงๆ (ถ้าบอร์ดทำได้ด้วยนะ)

Comment

บอดตัวนี้ทำ RAID ไม่ได้

Comment

Working...
            X