Announcement

Collapse
No announcement yet.

ผิดปรกติไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ผิดปรกติไหมครับ

ผมใช้ P4 2.4 GHz Bus 533 L2 1 MB

กับ RAM DDR I 512*2/400 กับ 256*2/400

CPUZ บอกว่า ได้ RAM 1.5 GB Dual Channel

เเต่ Frequency ได้เเค่166.6 MHz มันน่าจะได้ 200 MHz

ตาม RAMไม่ใช่หรือครับ หรือ จะได้เเค่นี้ หรือต้องset อะไรครับ

ช่วยตอบกันหน่อยนะ ถือว่าให้ความรู้ผมครับ

ขอบคุณครับ

ไปดูใน bios ครับว่าเซ็ตถูกแล้วยัง

Comment

ไปดูใน bios ครับว่าเซ็ตถูกแล้วยัง

ดูยังไงครับ ช่วยอธิบายด้วย เเสดงว่ามันต้องเป็น 200 MHz หรือครับ

Comment

มันน่าจะเป็น บัส 133 แบบนี้ครับ

Comment

ใช่คับอาจได้บัสตามCPUนะ ไม่แน่ใจ

Comment

MB Chip อะไรครับ ถ้าเป็น Intel จะ Lock ตาม Bus CPU
            Bus533 Ram จะวิ่งแค่166*2 =333

Comment

Intel ครับ ASUS P4P800-X
              เเล้วมีทางที่ทำให้วิ่งได้ 200*2 ตาม RAM ไหมครับ

Comment

Originally posted by wittayau View Post
                Intel ครับ ASUS P4P800-X
                เเล้วมีทางที่ทำให้วิ่งได้ 200*2 ตาม RAM ไหมครับ
                แรมวิ่งที่ 333 ถูกแล้วครับ แต่ถ้าจะให้วิ่งที่ 200 อาจจะต้องคล๊อก CPU ด้วยครับ

Comment

ขอบคุณมากครับทุกท่าน
                  (ติดที่ CPU นั่นเอง)

สงสัยต้องโละของเก่าเเล้วมั๊งครับ

Comment

Working...
                  X