Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่องsocket939

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่องsocket939

คือว่าถ้าจาอัพตอนนี้น่ะ เเบบsingle core และdual core พอจามีตัวไหนแนะนำได้มั่งครับ ใจจิงก้ออยากเปลี่ยนเป็นAM2แต่เงินมันไม่อะครับ ช่วยแนะนำทีนะครับ ตอนนี้ใช้athlon64 3200+อยู่

ผมก็ยังใช้ 3000+ 939 อยู่เลย
    มันไม่มีมือ1 แล้วครัีบ
    อยากจะอัพเหมือนกัน

Comment

พวกเดียวกัน

Comment

กำแท้ๆน้อ เหมือนเป็นลูกเมียน้อยเลยอะ939 โดนamdทอดทิ้งไปหาAM2

Comment

ใช้เหมือนผมเลยอ่ะ winchester ด้วยไม่ใช่ เวนิช (อังกฤษเขียนไงหว่า) ไม่รู้นะ แต่ผมว่ามันแรงพอตัว ยังไม่อยากเปลี่ยน เพราะเปลี่ยนไปก็ยังแรงขึ้นแบบไม่ค่อยได้ใจ

รอ K10 คับเพ่น้องงงงงง

Comment

มันใช่ได้ก็ใช้ไปก่อนครับ
            ถ้าจะอัพเฉพาะ CPU สู้เปลี่ยน บอร์ด เปลี่ยนแรมเลยทีเดียว จะคุ้มกว่า

ใช่ๆ ไปก่อน แล้วค่อยๆ เก็บเงินไว้เปลี่ยนทีเดียว
            แต่ถ้าอยากเปลี่ยน CPU จริงๆ ก็ลองไปดูที่ 7Com มั้ง แต่ต้องสู้ราคาหน่อยนะ เพราะว่า ราคามันก็พอๆ กับ ขาย 939 ทั้งชุด แล้วเปลี่ยนใหม่ยกชุดเป็น AM2 เลย ลองบวกลบคูณหาร ดูนะ

Comment

ยังใช้ต่อไปเรื่อย ๆ เหมือนกันครับ มันก็แรงพอเพียงในแบบของเราอยู่ หากว่าจะอัพ ก็คงสักอีกปีสองปีนะ (หากว่าไม่มีลาภลอยเข้ามา) ถ้าอัพ ก็ทั้งซีพียู แรม เมนบอร์ดไปเลยพร้อมกันครับ..

Comment

รอsocketที่มันทำงานร่วมกะDDR3เลยดีก่า เหอะๆป่านนั้นคงมีการ์ดจอแบบpci-ex 32xเเน่เลย วู้ว คิดเเล้วหนุกหนาน

Comment

ก็เหมือนๆกันละครับ

Comment

รอ ddr3 เลยครับ ไม่ up ล่ะครับ 939 สู้ตายยยยยยยยย ^^'

Comment

Working...
                    X