Announcement

Collapse
No announcement yet.

HDD SATA กับ Safty Remove Hardware จะผิดปกติรึปล่าวครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• HDD SATA กับ Safty Remove Hardware จะผิดปกติรึปล่าวครับ

ตอนนี้ใช้
    AMD AM2 X2 3800+
    Asrock AliveNF6G-VSTA

เพิ่งสังเกตุเห็นว่า HDD ไปอยู่ตรง System Tray ตรง
    Safty Remove Hardware

มีวิธีทำให้ไม่เกิดอาการ เหมือนเราทำงานบน
    Flash Drive ตลอดเวลา

มีทางเอาออกไหม
    แต่ไม่ใช่การ Hide นะ แบบ เอาออกไปจริงๆ อ่ะ
    มันขัดหูขัดตา และกลัวตอนเอา Flask Drive มาเสียบ แล้ว Remove ผิดอ่ะ

ถ้าไปกด remove เข้า มันจะ remove ไม่ได้ครับ ถ้า HDD ตัวนั้นเป็นตัวที่ลง windows อยู่ เพราะฉะนั้นไม่ต้องไปกลัวครับว่าจะไปกดโดน

ส่วนเรื่องที่มันเห็นแบบนั้น ไม่ได้เป็นเรื่องผิดปกติแต่อย่างใด เป็นแค่ฟังก์ชั่น hotswap ครับ ที่สามารถถอดใส่ HDD ได้โดยไม่ต้องปิดเครื่อง

Comment

ไม่ผิดปกติแต่อย่างใดครับผม

Comment

Working...
      X