Announcement

Collapse
No announcement yet.

ขอความคิดเห็นการ์ดจอระหว่าง Asus EN7950GT กับ Asus EN8600GTS TOP

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ขอความคิดเห็นการ์ดจอระหว่าง Asus EN7950GT กับ Asus EN8600GTS TOP

พอดีช่วงนี้จะเปลี่ยนการ์ดจอใหม่ครับ เป็น PCIe มีงบ 10,000 บาท + - นิดหน่อยครับ ก็พยายามหาข้อมูลก่อนการตัดสินใจ ทราบว่าตัว
    Asus EN8600GTS TOP ออกมาใหม่ แต่พออ่านข้อมูลไป ๆ มาสักพัก ก็ลังเลเพราะข้อมูลมีทั้งดีและไม่ดี

จึงอยากจะสอบถามความคิดเห็นของทุกท่านครับว่า ระหว่าง Asus VGA EN7950GT/HTDP/512M กับ ASUS EN8600GTS TOP อันไหนน่าสนใจมากกว่ากันครับ

หรือมีรุ่นอื่น ยี่ห้ออื่นน่าสนใจ ก็แนะนำได้ครับ

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

EN7950GT FPS สูงกว่า EN8600GTS TOP

Comment

8600gts มันระดับพอๆกับ 7900GS ครับ ฉะนั้น 7950GT เเรงกว่าครับ

Comment

ขอขอบคุณทั้งสองท่านมากครับ สำหรับความคิดเห็น ทำให้ตัดสินใจได้ง่ายขึ้นเยอะเลย

Comment

!! มีเงินหมื่น อย่าไปเอา2รุ่นนี้นะท่าน

ซัด 8800GTS 320MB ไปเลย

Comment

แต่ 8600 มันรับ Direct X 10 ไม่ใช่เหรอครับ

Comment

พูดถึงความแรงแล้ว 7950 แรงกว่าเยอะแต่ เป็นdirect x9 ส่วน8600 แค่รองรับdirect x10
              ความแรงทิ้ง***งเลย
              เหอะๆ...

Comment

Originally posted by squaregods View Post
                แต่ 8600 มันรับ Direct X 10 ไม่ใช่เหรอครับ
                เกมส์ DX10 ยังไม่ออกเลย

มีแค่ crysis DX10 ที่กำลังจะออก

และถึงปีหน้า จะออกได้ถึง2เกมส์ใหมก็ไม่รู้

Comment

กัดฟันอีกนิดแล้วไปซื้อ 8800GTS 320MB คุ้มค่ากว่ามากครับ ไหนๆจะเสียเงินหมื่นแล้วครับ

Comment

เพิ่มอีกซักสองสามพันได้8800GTS 320MBเลยคับ

Comment

Originally posted by Gearhead View Post
                      กัดฟันอีกนิดแล้วไปซื้อ 8800GTS 320MB คุ้มค่ากว่ามากครับ ไหนๆจะเสียเงินหมื่นแล้วครับ
                      เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ ราคาประมาณ 12000 บาท(แล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ)

Comment

8800 ครับ

Comment

Originally posted by shikguu View Post
                          เห็นด้วยอีก 1 เสียงครับ ราคาประมาณ 12000 บาท(แล้วแต่ยี่ห้อด้วยครับ)
                          ผมอยู่ต่างจังหวัดครับ พอจะมีเว็บไหนที่บอกรายละเอียดเรื่องยี่ห้อและราคาบ้างไหมครับ เพราะผมดูที่เว็บ Dcom ยังแพงอยู่เลยครับ

ขอบคุณครับ

Comment

www.thanni.com ครับ ลองเข้าไปดู

Comment

ขอขอบคุณสำหรับทุกความคิดเห็นครับ

ตัดสินใจแล้วว่าจะเลือก 8800GTS 320 M ดีกว่า งั้นต้องรีบขออนุมัติเพิ่มวงเงินจากผู้ควบคุมบัญชีกลาง (บ้าน) แล้ว

ขอบคุณมากครับ

Comment

Working...
                              X