Announcement

Collapse
No announcement yet.

จะเอา dynamic harddisk ออกยังไงหรือครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• จะเอา dynamic harddisk ออกยังไงหรือครับ

พอดีผมไปอ่านเจอบทความการทำ raid software เลยลองทำตาม แต่เข้าไม่บอกวิธีการให้เอากลับมาดังเดิม แต่ก่อนมันเป้น basic
    ผมทำใน computer manager ของ windows xp pro ครับ

เท่าที่ผมรู้ Dynamic Disk เอากลับเป็น Basic Disk ไม่ได้

Dynamic Disk ช่วยในการทำ Software RAID ด้วยตัว OS เอง
    เวลาจะสร้างก้อ Upgrade จาก Basic ไปได้ แต่เอากลับไม่ได้

ถ้าเอา Dynamic Disk ไปรันบนเครื่องอื่น หรือลง OS ใหม่ รู้สึกจะมองไม่เห็นด้วยนะครับ

ดังนั้น ตอนนี้ที่ทำได้น่าจะเป็นการ Backup ข้อมูล แล้ว Delete Partition ครับ
    สร้างใหม่แล้วก็เอาข้อมูลกลับมาใส่เหมือนเดิมครับ

Comment

Working...
    X