Announcement

Collapse
No announcement yet.

ศึกใหม่ในอนาคต ATI R650 ปะทะ NVIDIA G90

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ศึกใหม่ในอนาคต ATI R650 ปะทะ NVIDIA G90

ศึกใหม่ในอนาคต ATI R650 ปะทะ NVIDIA G90
    Date : 26/04/2550
    Author : Webmaster - Tech2Day.info
    ข่าวสั้นๆ.. ถึงแม้ว่าปัจจุบัน ATI R600 กับ NVIDIA G80 ยังสู้กันไม่จบ ทั้งสองฝ่ายได้วางแผนศึกครั้งต่อไป ปลายปี 2007 นี้ ระหว่าง ATI R650 และ NVIDIA G90
    ทาง ATI มีแผนจะเริ่มพัฒนา ซิพ gpu ด้วยเทคโนโลยี 65 นาโนเมตร รหัส R650 ในช่วงปลายปีนี้ ซึ่งกว่ามันจะแล้วเสร็จ เกิดเป็นตัวจริงได้ คงล่วงเลยถึงกลางปี 2008 และอาจเปลี่ยนไปผลิตด้วย 45 นาโนเมตร ก็เป็นได้

ส่วน NVIDIA คาดการว่า ซิพ gpu รุ่นถัดไป คือ G90 หรือไม่เช่นนั้นอาจจะเป็น G98 ก็เป็นได้ เพราะ รหัส G98 มีปรากฎรายชื้ออยู่ในไดร์เวอร์ forceware ซึ่งในขณะนี้มีข่าวลือแล้วว่า NVIDIA ได้จัดส่ง G98 ไปให้ partner บ่างราย

http://www.tech2day.info/article.php...00073&cat=news ขอขอบคุณเวปนี่ครับ เวปเขาดีจิง

ออกกันไวจริงๆ แค่ปีเดียวเปลี่ยนเทคโนโลยีแล้ว เป็นกลยุทธ์ดูดเงินที่ดีจริงๆ

Comment

ปี2010 จะไปผลิต 32นาโนเมตรละหรอ -*-

Comment

รอ 8800 มือสองถูกๆ

Comment

ทำใจให้สบาย แล้ว อัพเกรดตามเกมส์ที่เล่นดีกว่า อิอิ ตามมาก 10 ล้านก็ไม่พอ อิอิ

Comment

เอ่อ ขอโทษที่ตอบไม่สุภาพนะครับ

ปล่อยให้มันกัดกันไปนั่นแหละครับดีแล้ว เทคโนโลยีไม่มีวันสิ้นสุดหรอกครับ
            คนที่ได้ประโยชน์ก็คือ พวกผมๆท่านๆนี่แหละครับที่ตามเรื่อง Hardware กัน
            ชาวบ้านชาวช่องเค้าออนบอร์ดเดวนี้ก็เล่นเกมกันได้มั่งแล้ว(3D)
            น้อยคนครับที่จะรุจักการ์ดจอแรงๆ มันต้อง Hardcore หน่อยถึงจะรู้จริง
            ถ้าคิดจะตามมันให้ทันคงไม่ไหวครับ พอเพียงนี่แหละดีที่สุด

Comment

Originally posted by UnNormalZ View Post
              เอ่อ ขอโทษที่ตอบไม่สุภาพนะครับ

ปล่อยให้มันกัดกันไปนั่นแหละครับดีแล้ว เทคโนโลยีไม่มีวันสิ้นสุดหรอกครับ
              คนที่ได้ประโยชน์ก็คือ พวกผมๆท่านๆนี่แหละครับที่ตามเรื่อง Hardware กัน
              ชาวบ้านชาวช่องเค้าออนบอร์ดเดวนี้ก็เล่นเกมกันได้มั่งแล้ว(3D)
              น้อยคนครับที่จะรุจักการ์ดจอแรงๆ มันต้อง Hardcore หน่อยถึงจะรู้จริง
              ถ้าคิดจะตามมันให้ทันคงไม่ไหวครับ พอเพียงนี่แหละดีที่สุด

จริงครับ แถวบ้านผม พวก gf 4 gf 5200 ยังเล่นเกมส์กัน เพลินๆ เลยครับ

Comment

แล้วอีกหน่อยก็ dual core GPU

Comment

Originally posted by Guest View Post
                  แล้วอีกหน่อยก็ dual core GPU
                  ไม่ใจนะว่า

กราฟฟิคประมวลผลของ Playstation 3 ใช้ GPU แบบ Quard Core

เหมือนเคยอ่านมาจากไหน

Comment

Playstation 3 มี 1 หัว ใน1หัวซอยแยกออกเป็น 7 หัวเล็ก

Comment

ไปกันเร็วจริงๆ R600 ยังไม่ได้เปิดตัวเต็มเลย ปลายปีจะออกโมเดลใหม่อีก

ถ้าพี่น้องจะไล่ซื้อตามกระแสนี่แย่เลย...เงินทองหดหายหมด

กระแสคอมนี่มันเร็วมันแรงกว่าประแสแฟชันอีกนะเนี่ยยย

Comment

เหอะๆออกมาอีกแล้วดูดเงินอีกล่ะ ตามมากคงไม่ไหวนะนี่

Comment

ทำสงครามกันไม่หยุดจริงๆ น่าจะมีคนทำเป็นหนังแบบเรื่อง Pirates of Silicon Valley นะ

Comment

คนซื้อตายครับ ตามกันไม่ทันเลย อิอิ

Comment

เหอๆ R600 ยังไม่ทันคลอด G80 ก็ยังออกมาไม่ครบ
                              ประกาศศึกต่อไปแล้วหรอ

Comment

Working...
                              X