Announcement

Collapse
No announcement yet.

ระหว่าง X2 3600+ กับ X2 3800+

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ระหว่าง X2 3600+ กับ X2 3800+

AMD2 (940) X2 Athlon 3600+ 65 nm กับ AMD2 (940) X2 Athlon 3800+ 90 nm ความเร็ว 2 ตัวนี้ต่างกันมากหรือเปล่าครับ ราคามันต่างกัน 400 กว่าบาท แต่ 10 เครื่องก็ 4000 กว่า พอดีจะเอามาเปิดร้านเกมส์ครับผม

ผมว่าเอา 65nm ไว้ก่อนดีกว่า

Comment

3600+ ก็พอครับ

Comment

แล้วถ้า 65nm เหมือนกนทั้ง2ตัวล่ะคับ

3600+ หรือ 3800+ ดีกว่ากัน (เอาเรื่องความคุ้มค่าด้วยคับ)

Comment

ถ้าเปิดร้านเกมส์ save เงินเป็นดีครับ

Comment

65 ไม่ร้อน
            ยิ่งต้องเปิดนานๆติดต่อกันด้วย

Comment

ถ้าจะเปิดร้านเกม เล่น 3600+ ก็พอครับ เย็นกว่าด้วย ตอนนี้ 3800+ 65nm ยังไม่มีนะครับ ส่วนบอร์ดก็แนะนำเล่น Asrock AliveNF6G-VSTA ก็พอครับ ตัวนี้ VGA on board ถ้าเกิดว่าไปเปิดร้านเกมออนไลน์หรือร้านเน็ตก็สบายเลยครับ ประหยัดค่าการ์ดจอไปอีก

Comment

^^ vga ขนาดนี้สำหรับร้านเกมส์คงไม่พอหรอกคับ ต้องอย่าง 7300 gt หรือ x1600 โน่นแหละคับ
                แต่ถ้าเพราะความถูก ก็ต้อง Asrock เลยคับ

Comment

แถวบ้านผมมีร้านเกมส์มาเปิดไหม่ครับ ไช้ 8600GTS ผมเดินเข้าไปลงเรย เปิดฝาเคสไว้ทุกเครื่อง

Comment

ขอบคุณครับสำหรับทุกความคิดเห็นนะครับ สรุปก็ 3600+ กับ 7300GT

Comment

แถวบ้านผมมีร้านเกมส์มาเปิดไหม่ครับ ไช้ 8600GTS ผมเดินเข้าไปลงเรย เปิดฝาเคสไว้ทุกเครื่อง
                      ...................................................................................................

ร้านอยู่แถวไหนครับ เดี๋ยวจะเดินเข้าไปด้วย เผื่อเจ้าของร้านเขาเผลอ

Comment

Working...
                      X