Announcement

Collapse
No announcement yet.

++ตอนลงวินโดว์ มันขึ้นหน้าดอสซ้อน ลงใหม่ดีไหมคะ++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ++ตอนลงวินโดว์ มันขึ้นหน้าดอสซ้อน ลงใหม่ดีไหมคะ++

ฟอแมทคอม แล้วลงวินโดว์จากแผ่น เขียนที่ซองว่า
    Microsoft windows XP Professsional corperate SP2
    This release includes all hotfixes and security for 2007

แค่นี้อ่ะคะ แผ่นซื้อมา เมื่อเดือน มีนาคม พอดี เพิ่งได้ลงใหม่นะ

ตอนฟอแมทเสร็จ กำลัง set up ช่วงที่เป็นหน้า install หน้าจอที่ฟ้า นะคะ มันยังไม่เสร็จเลย อยู่ๆมี หน้าจอดอส โผล่ขึ้นมา แล้วมันหายไปเองหรือกดปิดมันจำไมได้นะคะ

เราฟอแมทลงใหม่ดีไหมคะ

หรือว่า แผ่นนี้ มันเป็นแบบนี้ทุกคน

ช่วยชี้แนะด้วยคะ
    Last edited by ounzo; 16 Nov 2010, 03:07:57.

แผ่นที่ 2007 v.2 รึป่าวครับ ท่าไม่แน่ใจ ลงใหม่

Comment

ถ้าลงแล้วสบายใจก็ลงใหม่เหอะครับ จะได้หายข้องใจ อิอิ

Comment

ไม่มีคำว่า V2 อ่ะคะ

แล้วถ้า ลงใหม่แล้วเป็นอีกเนี๊ย แผ่นเสีย หรือว่า เวอร์ชั่นนี้เปงงี้อ่าคะ

Comment

ถ้ามันยังเป็นอีกคงต้องลองเอาเวอร์ชั่นอื่นมาเปรียบเทียบดูแล้วหละครับว่าตัวไหนมันสมบูรณ์กว่ากัน....

Comment

ถ้าเป็นแผ่น original ที่ไม่ได้มีการปรับปรุง เสริมโปรแกรมอะไรเข้าไป เวลาลงจะไม่มีหน้าต่าง dos ขึ้นมาหรอกครับ
            แต่ถ่าเป็นแผ่นที่มีการโมขึนเอง เขาจะมีโปรแกรมเสริมต่างๆเข้าไป บางทีโปรแกรมบางตังมันจะลงในโหมด dos ครับ (ถ้าเห้นโหมด dos ขึ้นมาไม่ต้องโต๊กกะจายไปครับ)
            แต่ไม่แน่ใจ ก็ให้ลองใช้ไปสักพัก ถ้าไม่มีอาการอะไรก็คือไม่เป้นอะไร(แล้วมันจะเป็นอะไร)

Comment

แย้วมี ใครเคยใช้ แผ่นนี้ไหมอ่ะคะ

แล้ว hotfixs คือไรเหรอคะ

Comment

มันเป็นbatch ไฟล์ที่ลงโปรแกรมเสริมหรือ patchต่างๆครับไม่ใช่ปัญหา และไม่ผิดปกติครับ อย่าคิดมาก

Comment

ผมยังลงไม่เป็นเลยครับ วินโดว์ ไม่เคยลง

อยากลองดูเหมือนกัน เวลามีปัญหาจะได้ทำเป็น

Comment

ลองลงใหม่ดูอีกทีครับ ถ้ามีอะไรขึ้นมาไม่ต้องทำอะไรมัน มันเป็นคำสั่งติดตั้งโปรแกรมเสริม ไม่ต้องตกใจ..

Comment

เป็นเรื่องปรกติที่ต้องเจอกับวินโดว์รุ่นใหม่ๆครับ เพราะโดยมากเค้าจะรวมพวกโปรแกรม+hotfix
                      ช่วงตอนลงวินโดว์จะเจอ popup ของ dos เด้งขึ้นมาหลายๆหน้าแล้วมันก้อหายไปเอง ของผมก้อเป็น
                      แต่มันก้อใช้ได้ปรกตินะ เพราะฉะนั้นทำใจให้สบายครับ

Comment

Working...
                      X