Announcement

Collapse
No announcement yet.

ปัญหา pci กับ pcix ครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ปัญหา pci กับ pcix ครับ

spec ตามลายเซ็น

ปัญหามีอยู่ว่า ผมได้ 7900gt มาก็เลยเอามาเปลี่ยน ตัวเดิมออก อาการก็กลับมาเกิดขึ้นอีก คือ พอใส่การ์ดแล้ว ตัว sound card ไม่สามารถทำงานได้ เสียงไม่ขึ้น ลองสลับ slot detect ได้ แต่พอ reboot ก็เหมือนดิมคือ การ์ดหายไปมัน หาการ์ดไม่เจอ เอาการ์ดออกใช้ onboard ก็ใช้ได้

มีท่านใดเคยเจอหรือเปล่าครับการอาการแบบนี้

เดี๋ยววันนี้จะลองเอาการ์ดเก่ามาต่อคืนดูว่าอาการจะหายหรือเปล่า

ปัญหาเรื่องไฟไม่พอหรือเปล่าครับ หรือไม่ก็ไดร์เวอร์ ....

Comment

ไฟไม่พอนี่ก็คิดอยู่ แต่ มัน enermax 460 อ่ะนะ น่าจะพอครับ ส่วน driver ไม่น่าเพราก่อนเปลี่ยนใช้ได้ปกติ

กลัวจะเป็นที่ board แต่ก็ไม่รู้ว่าสาเหตุจากอะไร เพราะส่วนอื่นไม่มีปัญหาจะมีก็ตรงเนี้ยะ

Comment

Working...
      X