Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยบอกวิธี ต่อ RAID 0 ของ ASUS Commando หน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยบอกวิธี ต่อ RAID 0 ของ ASUS Commando หน่อยครับ

set ไม่เป็นครับช่วยบอกทีคับ

แป่วๆ

Comment

เข้าไปเซ็ตในไบออสก่อนคับ ไอ้หน้าแรกนะคับเส็ดแย้วเซฟรีตาด กด ctrl+i หลังจากที่บูดหน้าแรกเส็ดนะคับจะมีขึ้นให้กด กะกดแย้วครีเอด raid เลือกเอาคับว่าจะเอา raid ไหน ^ ^

Comment

ข้างบนอ่านยากจัง -*- ภาษาไทย

ในคู่มือนะครับบอกละเอียด

Comment

มันมีแต่ คู่มือภาษาอังกฤษ อะคับ อ่านไม่รู้เรื่อง

Comment

ต้องแปลไทยเป็นไทยอีกรอบ

Comment

Originally posted by gOdaRT View Post
              ต้องแปลไทยเป็นไทยอีกรอบ
              ภาษาอังกฤษไม่แข็งแรงอะคับ

ช่วยหน่อย น้า

Comment

ไม่ยากเลย ท่าน กด ctrl+i ตอน boot เครื่อง กด crate ไม่ยาก ลองดู

Comment

ในคู่มือ มันบอกว่าต้องใช้ Driver raid อะคับ ตอนboot window กด F6 แล้ว Driver raid นี่ทำยังไงอะคับ หรือว่ามันไม่ต้องใช้หว่า ???

Comment

อ่อ

เด๋วผมจะบอกให้ครับ เมื่อท่านสร้างในรอมแล้ว มาถึงขั้นตอนของการลงวินโดวส์ ให้ท่านนำแผ่น Driver ไปที่คอมอีกเครื่องพร้อมกับแผ่น Floppy Disk (A) จากนั้นเมื่อใส่แผ่นเข้าไปให้เข้าไปที่ Folder ของแผ่นตามนี้ครับ Drivers\Chipset\Intel\makedisk จากนั้นก็ Double click ที่ Asus Setup ครับ จากนั้นก็นำแผ่น Disket มาใส่ที่เครื่องเราครับ ก็ทำการลงวินโดวส์ตามปกติครับ ในช่วงที่กำลังโหลดข้อมูลที่มันให้กด F6 ก็กดได้เลยครับ มันจะบังคับให้เราโหลด Driver จากแผ่น Disket ครับ เมื่อลงผ่านก็กด Enter แค่นี้ก็ลงโลดแล้วคร๊าบ

ถ้างงยังไงก็โทรมาถามได้ครับ 086-397-9293 แบทครับ

Comment

แล้วถ้าไม่มี Fdd A จะทำไงได้บ้างครับบ

Originally posted by Bat 6111 View Post
                      อ่อ

เด๋วผมจะบอกให้ครับ เมื่อท่านสร้างในรอมแล้ว มาถึงขั้นตอนของการลงวินโดวส์ ให้ท่านนำแผ่น Driver ไปที่คอมอีกเครื่องพร้อมกับแผ่น Floppy Disk (A) จากนั้นเมื่อใส่แผ่นเข้าไปให้เข้าไปที่ Folder ของแผ่นตามนี้ครับ Drivers\Chipset\Intel\makedisk จากนั้นก็ Double click ที่ Asus Setup ครับ จากนั้นก็นำแผ่น Disket มาใส่ที่เครื่องเราครับ ก็ทำการลงวินโดวส์ตามปกติครับ ในช่วงที่กำลังโหลดข้อมูลที่มันให้กด F6 ก็กดได้เลยครับ มันจะบังคับให้เราโหลด Driver จากแผ่น Disket ครับ เมื่อลงผ่านก็กด Enter แค่นี้ก็ลงโลดแล้วคร๊าบ

ถ้างงยังไงก็โทรมาถามได้ครับ 086-397-9293 แบทครับ
                      รบกวนผู้อวุโสช่วยทีครับบ

Comment

ขอบคุณคับ

Comment

ต้องมี Fdd A ถ้าไม่มีก็ Vista เศร้าแต่อยากลองด้วยคนเห็นเค้าว่าแรงกว่าเดิมมาก ๆๆ ขอบคุณครับที่ตอบคำถาม

Comment

Working...
                          X