Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามผู้รู้เรื่อง NOD32 หน่อยคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามผู้รู้เรื่อง NOD32 หน่อยคับ

ผมเพิ่งกลับมาจากข้างนอก พอดีเปิดเครื่องทิ้งเอาใว้ กลับมาก็เห็น Nod32 ฟ้องว่ามีไวรัส แล้วอ่ะคับ

ผมสงสัยว่าตอนไปข้างนอก Nod มันอับเดทแล้วเจอเองรึเปล่าคับ แต่พอสเกนหาก็ไม่เจออยู๋ในเครื่องแล้วคับ เป็นอย่างนี้ 2 ครั้งแล้วครับ

เพิ่งลงวินโดวใหม่มา 2 วันเอง แล้วถ้า Nod ฟ้องว่ามีไวรัสขึ้นตาแดง ให้ทำไงต่อคับ

ผมปิดมันเลยอ่ะคับเพราะ กดอ่ะไรไม่ได้นอกจากปิด

ฟ้องว่ามีโทรจัน แต่พอสเกนดูอิกทีไม่เจอแล้ว ตกลงหมายความว่า มันมีอยู่ในเครื่องผมรึเปล่าคับ

มันคงอัพเดท แล้วเจอ แล้งคงจะลบออกไปแล้วมั่งครับ.. โหลดบิทอยู่เปล่าครับ..???

Comment

ไม่ได้โหลดบิทครับ เปิดเวปเพลง radio.sanook.com ไว้เฉยๆครับ ตกลงว่ามันไม่มีอยู่ในเครื่องแล้วช่ายรึปล่าวครับ ได้สบายใจหน่อย ^^

Comment

ถ้าไม่มั่นใจก็ลองสแกนดูใหม่ก็ได้ครับ ถ้าไม่เจอก็ชิวๆ

ผมว่าอย่าไปเครียดมากกับพวก สปายแวร์ ที่พบได้ทั่วไป เหมือนเชื้อโรคในอากาศ

Comment

ที่มันทำตาแดงใส่คุณ อันนั้นก็ถือว่าเป็นเรื่องดีนะครับ เพราะอย่างน้อยมันก็ยังทำงานดีอยู่ โปรแกรมมันจะตรวจเจอ แล้วถ้าตั้งค่าให้ delete มันก็จะลบให้เอง หรือถ้าไปเจอมาใหม่ก็จะกันเอาไว้ไม่ให้เชื้อเข้าเครื่อง.. แล้วที่โชว์ตาแดงก็เป็นการบอกเล่าสู่กันฟังว่าวันนี้ไปเจอไรมามั่ง บอกนัยๆว่าให้เราระมัดระวังตัวซะหน่อยจะเข้าเวปไหนอะไร ไปเอาอะไรมาใส่เครื่องบ้าง มันเตือนว่าโปรดระวังหน่อยนะครับเจ้านาย..

Comment

Working...
          X