Announcement

Collapse
No announcement yet.

รบกวนเซียน ช่วยจัด spec ให้ด้วยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• รบกวนเซียน ช่วยจัด spec ให้ด้วยครับ

งบประมาณ 2600 +-นิดหน่อย
    งานส่วนใหญ่เอาไว้ ตัดต่อวีดีโอ ทำแผ่น VCD DVD เล่นเกมส์นิดหน่อย โหลดบิต เปิดเครื่องทั้งวัน ไม่ได้เปิดแอร์ ตอนนี้ที่เล็งเอาไวคือ
    1. Intel E4400 + Memory 667 ซัก 2 G. + จอ LCD 19 นิ้ว + HD 250 Gb
    2. X2 4200,4400 + Memory 667 ซัก 2 G. + จอ LCD 19 นิ้ว + HD 250 Gb

รบกวนช่วยแนะนำหน่อยครับว่า ควรเลือกตัวไหน แล้วรบกวนคอมเม้นท์ และเพิ่มอุปกร์ที่เหลือให้ด้วยครับ

ขอบคุณล่วงหน้า

ขออภัย งบประมาณ 26,000 +- นิดหน่อยนะครับ

Comment

เอาตัดต่อข้อ1
      เล่นเกมข้อ2

Comment

ชุดบนครับ

Comment

รบกวนอีกหน่อยครับ ชุด 1 เนี่ย ควรจะใช้ Mainboard และ VGA card ตัวไหนดี ครับ
          อ้อ แล้ว DVD RW ด้วยครับ

Comment

ด้วยงบแล้ว ไม่สูงมาก น่าจะ ASUS P5B+GF7300GT

Comment

อ้อ แล้วตัว VGA เนี่ย ถ้าใช้ตัว GF7100GS 512 Mb นี่ดีหรือเปล่า รบกวนเซืยนด้วยครับ

Comment

วันนี้ท่าน wikorn มาแปลก แนะนำ P5B

Originally posted by เด็กน้อย View Post
                อ้อ แล้วตัว VGA เนี่ย ถ้าใช้ตัว GF7100GS 512 Mb นี่ดีหรือเปล่า รบกวนเซืยนด้วยครับ

7100GS ใช้ NV44 ตัวเดียวกับ 6200TC

ผมเรียกการ์ดจอชนิดนี้ว่า '' แค่เสียบแล้วเปิดติดต่อออกจอได้ ''

เกมส์ที่เล่นได้ ก็แค่พวก ปังย่า ถ้าเอาไปเล่นเกมส์เช่น NFS Carbon นี่กระตุกแบบไม่ต้องสืบ

Comment

อย่างที่บอกนะครับ ผมไม่เน้นเกมส์ คือเล่นเกมส์น้อยมาก แต่ส่วนใหญ่จะตัดต่อวีดีโอ VCD DVD เล่นเน็ท โหลดบิท ซะเป็นส่วนใหญ่

ถ้าเป็น SPARK GF-8500GT XTREAM/256 MB DDR3. กับ 7300GT/256 Mb DDR3.
                  2 ตัวนี้น่าเล่นตัวไหน แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ

แล้วเรื่อง Mainboard ผมกะว่าจะเอา GA-965P-DS3 ไม่ทราบว่าเซียนมีความเห็นว่าอย่างไรครับ

Comment

Originally posted by เด็กน้อย View Post
                    อย่างที่บอกนะครับ ผมไม่เน้นเกมส์ คือเล่นเกมส์น้อยมาก แต่ส่วนใหญ่จะตัดต่อวีดีโอ VCD DVD เล่นเน็ท โหลดบิท ซะเป็นส่วนใหญ่

ถ้าเป็น SPARK GF-8500GT XTREAM/256 MB DDR3. กับ 7300GT/256 Mb DDR3.
                    2 ตัวนี้น่าเล่นตัวไหน แล้วตัวไหนดีกว่ากันครับ

แล้วเรื่อง Mainboard ผมกะว่าจะเอา GA-965P-DS3 ไม่ทราบว่าเซียนมีความเห็นว่าอย่างไรครับ

การ์ดจอ เอาอันใหนก็ได้ครับ แต่อยากให้เป็นตัวที่มี vivo ของ ATI

ส่วน เมนบอร์ด เอาตัวที่มี 1394 IEEE เช่น P5B-E ไว้ใช้กับกล้อง DV
                    Last edited by battlecruiser; 30 Apr 2007, 23:40:09.

Comment

ขอบคุณครับ คุณ battlecruiser
                      เออ แล้วผมจะรู้ได้อย่างงัยครับ ว่ารุ่นไหนมี VIVO แล้ว ระหว่าง ตัว 1550 กับ 1300 รุ่นไหนจะดีกว่ากันครับ

Comment

Working...
                      X