Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากรู้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากรู้

จะซื้อ Ram จะต้องให้ support กับบอร์ดหรือ CPU คับ แล้วต้องดูยังไงถึงจะรู้ว่ามันเข้ากันหรือไม่

support กับบอร์ดครับ

ดูที่คู่มือของ mainboard ครับ ส่วนใหญ่จะบอกว่า รองรับแรมอะไรรหัสอะไรบ้าง ความจุเท่าไร และบัสเท่าไร

Comment

ถ้าเอาให้ง่ายจดรุ่นของเมนบอร์ดคุณ แล้วเข้าไปที่เวบไซต์ผู้ผลิตเมนบอร์ดจากนั้นมองหา หัวข้อที่เกี่ยวกับ Document หรือคู่มือเมนบอร์ดครับ แล้วโหลดมาเช็คดูได้เลยว่า รองรับกับเม็ดแรมอะไรบ้าง

Comment

Originally posted by NightLight View Post
        ถ้าเอาให้ง่ายจดรุ่นของเมนบอร์ดคุณ แล้วเข้าไปที่เวบไซต์ผู้ผลิตเมนบอร์ดจากนั้นมองหา หัวข้อที่เกี่ยวกับ Document หรือคู่มือเมนบอร์ดครับ แล้วโหลดมาเช็คดูได้เลยว่า รองรับกับเม็ดแรมอะไรบ้าง
        ตามนั้นครับ

Comment

ก้อแค่ใช้ให้ถูกประเภทกับบอร์ดเท่านั้นเหละครับ อย่างที่ท่านอื่นๆบอกใว้ด้านบน

Comment

Originally posted by NightLight View Post
            ผมเห็นด้วยอย่างยิ่งครับ แล้วก็ คู่มือ ไว้ไว้ให้อ่านนะครับ ไม่ได้มีไว้ทิ้งครับ

Comment

Working...
            X