Announcement

Collapse
No announcement yet.

enermax liberty 400W จะเอา8800GTS+HDD 3 ลูก ไหวไหมครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• enermax liberty 400W จะเอา8800GTS+HDD 3 ลูก ไหวไหมครับ

ตอนนี้บอร์ดที่ใช้อยู่เป็นDS3ครับ กะว่าจะไปถอยHDDเพิ่มอีก2ลูก รวมเป็น3 แล้วก้อซื้อ8800GTS320 มาด้วยอ่ะครับ ไม่ทราบว่าจะรับไหวรึเปล่าครับ (เผื่อOCด้วยนjะครับ) รบกวนท่านผู้รู้หน่อยนะครับ
    Last edited by savagepong; 28 Apr 2007, 11:50:29. Reason: แก้คำผิดครับ

ผมว่ามะไหวนะครับ สำหรับ oc ด้วย แต่ถ้าพูดถึงว่าไหวก็ได้แต่ว่ามันจะอยู่ในภาวะที่โหลดเยอะอะครับ อย่างน้อยน่าจะมีซัก 550W ขึ้นไปครับ เพราะ 8800 กินไฟมหาโหด เหลือดีกว่าขาดครับ

Comment

อย่าเสี่ยงครับ

Comment

450W ยังหวั่น ๆ เลยท่าน
        500W พอครับ

Comment

แล้วถ้าเกิดว่าลดHDDเหลือตัวเดียวล่ะครับ จะเพียงพอมั้ยครับ

Comment

ตัวเดียว ผมก็ว่าไม่ไหวครับ ถ้าไหวก็เสี่ยงๆ

Comment

Working...
            X