Announcement

Collapse
No announcement yet.

Router SMC ใช้ USB ได้แต่ต่อ LAN ไม่ได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Router SMC ใช้ USB ได้แต่ต่อ LAN ไม่ได้

Router SMC ใช้ USB ใช้ได้แต่ต่อ LAN ไม่ได้ อาการอย่างนี้เสียไหมครับ

งงคำถามอ่ะครับ USB ไหนที่ว่าใช้ได้ Lan ไหนที่ว่าใช้ไม่ได้ อาการเป็นยังไง ฯ ขอรายละเอียดอีกนิดส์นึง

Comment

มันยังไงละ วาดแบบ คร่าวๆให้ดูใหน่ยซิครับ

Comment

คือต่อพอร์ท USB เล่นเน็ทได้ปกติ แต่ว่าต่อพอร์ท LAN ใช้งานไม่ได้ ไฟตรงที่เขียนว่า LAN ในROUTERมันก็ไมติด พอถอดสาย LAN ออกจากROUTER ไฟก็ติดเหมือนเดิม

Comment

เจออาการแบบนี้เอาไปเคลมดีกว่าครับ

Comment

ลองเช็คสายแลนยังครับว่าเป็นแบบ PC to HUP หรือเปล่า

Comment

Working...
            X