Announcement

Collapse
No announcement yet.

ASUS Striker Extreme กับ Gigabyte N680SLI-DQ6 ตัวไหนดีกว่ากัน ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ASUS Striker Extreme กับ Gigabyte N680SLI-DQ6 ตัวไหนดีกว่ากัน ช่วยชี้แนะหน่อยครับ

มันใช้ Chipset ตัวเดียงกันทั้งคู่แต่ไม่รู้ตัวไหน work กว่า
    ASUS Striker Extreme ==> 13,300 บาท
    Gigabyte N680SLI-DQ6 ==> 12,300 บาท
    ไม่รู้ตัวไหนน่าเล่นกว่ากันครับ

เลือก Option เยอะราคาไม่แพงประสิทธิภาพใช้ได้ดีก็ GIGABYTE
    ชอบหรูๆแพงที่ราคาก็ ASUS

Comment

ASUS หรูครับ ของแถมอย่างเยอะ
      ส่วนกิกาบ๊วย เห็นว่าทนกว่านะฮะ
      ชอบแบบไหนล่ะฮะ

ปล.ผมเลือกทนทานฮะ ของแถมไม่รู้เอาไปทำไร

Comment

เอาแบบที่เย็นๆ ไม่ร้อนจนเกินไปครับ เพราะผมเห็นทั้งคู่ก็มีระบบระบายความร้อนที่ดีทั้งคู่เลยครับ แต่เขาบอกว่า ตัว Gigabyte นี้มีปัญหาถ้าจะติด ซิงค์ตัวใหญ่ พอดีผมจะติด Zalman 9700 LED ไม่รู้ว่าจะติดได้หรือเปล่า ผมเลย กลับไปมอง ASUS แทนครับเพราะกลัวติิด ซิงค์ไม่ได้ แต่ก็ยังไม่ได้พิสูจน์อะไรเลยเลยครับ

ัGIGABYTE ครับ

ASUS ครับ

มัน All Solid Capacitor ทั้งคู่ครับ
        Last edited by myharddisk; 28 Apr 2007, 17:04:44.

Comment

เห็นเขาว่า Gig ตัวนี้มันมีปัญหากับ heatsink บางตัวครับที่ตัวใหญ่ๆอ่ะมันไปติด heatsink หรือ capacitor ที่อยู่รอบๆ socket แต่ rev หลังๆอาจแก้แล้วมั้งครับ
          ส่วนตัวชอบ Gigabyte ครับสวยดี

Comment

ผมเอา striker ครับ ไม่มีเหตุผล

Comment

ASUS Striker Extreme ==> 13,300 บาท คือคำตอบสุดท้าย

Comment

Striker Extreme อีก 1 เสียงครับ

Comment

ASUS Striker Extreme อีก 1

มันสวยส่วนตัวชอบ

Comment

ASUS เท่านั้นที่ครองโลก

บ้วยถอยไป

Comment

ขอบคุณมากครับ

Comment

Striker คับ 12,500 บาทเองคับ ร้านผม

Comment

คุณ acolyte01 ร้านคุณอยู่ที่ไหนครับ ผมจะได้ไปซื้อตอนตอนเดือน พ.ค. นี้แล้วครับ

Comment

ประกันอะไรเหรอครับ

Comment

ราคาที่ 1000ทิปไม่ 13000 แล้วนะครับ 12 กว่าๆเองหาดูดีๆครับได้ถูกกว่าเกือบพันครับ

Comment

Working...
                              X