Announcement

Collapse
No announcement yet.

C2D e6320 คุ้มค่าแค่ไหน

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• C2D e6320 คุ้มค่าแค่ไหน

นี่เป็นกระทู้ที่ 2 ของผมฝากเอฝากตัวด้วยนะครับ
    ผมจาซื้อคอมใหม่กำลังรวบรวมข้อมูลน่ะครับ
    จาซื้อ C2D 6320 แต่มีบางคนบอกว่า e4400 ดีกว่า
    ผมเลยสงสัยว่าถ้าเราจาใช้ e6320 จาดีกว่าไหมส่วนตัวแล้วผมว่ามันก็คุ้มดีนะครับ
    ทั้งเรื่องความสดใหม่ L2 4M ราคาต่างกาน 1 พัน พี่คิดกานว่ายางไงอ่ะครับ
    ช่วยเนะนำด้วย ขอบคุณครับ

ไม่เน้นOCมาก ก็เอาE6320ดีกว่าครับ คุ้มกว่า ถ้าเอาE4400 ไหนต้องMB,RAM

Comment

ขอบคุณมากครับ^^ แล้วแรมเนี่ยใช้ของไรดีครับ 1G หรือ 2G ก็ด่ะครับ 800 หรือ 677 ก็ด่ะครับ
      ขอบคุณครับ

Comment

ถ้าเมนบอร์ด/ แรม ดีพอที่จะลาก ได้ถึง Bus 500

ให้เอา e6320 แรงฉูด FSB 2000 3.5Ghz L2 4Mb

Comment

จากคุณ-อยากรู้

ตอนนี้ ผมว่าใช้ E6320 ดีกว่าราคาตัวมันตกแค่ 6300 บาทเองคับ จากAdvice นะเวลานี้คับ
          ผมพึ่งซื้อใช้มาไม่กีวันเองคับ ใช้ดีมาก...

Comment

ขอบคุงพี่ๆทุกคนมากเลยครับ ตอนนิมั่นจัยขึ้นมากเละ จาเอาอะไร

Comment

เเรมของอะไรก็ได้ครับถ้าไม่OverclockรึOCไม่มาก kingmax,kington,Rox เน้นถูก ประกันเชื่อถือได้
              ส่วนบัสถ้าราคาไม่ต่างกันมากก็เอา800ไปเลยครับ เร็วกว่านิดหน่อย เเต่เวลาใช้งาน
              ไม่รู้สึก-ไม่ค่อยรู้สึกว่าเร็วขึ้นครับ เเล้วเเต่งบครับ

Comment

ผมว่า E4400 เอาไปลากแล้วแรงกว่า E6320 นะครับ
                บอร์ด+แรมน่ะนะถ้ามันห่วยก็ลาก E6320 ไม่ไปเหมือนกันล่ะครับ

Comment

ชอบE4400แฮะ ตัวคูณเยอะดี ดูถ้าจะไปได้ง่ายๆ....

Comment

ชอบทั้งตัวเลย หุหุหุ
                    ซื้อ 2 ชุดเลยครับ 555 ล้อเล่น
                    ตัวใหนก็ได้ครับ ใช้แล้วสบายใจ ใช้ไปโลดดดดด

Comment

E4400

Comment

ดูว่าเอาไปเร่งเครื่องมั้ย ถ้าเร่งก็ E 4400 ครับบบ

Comment

รอเดือนหน้าล่ะครับ ขอบคุงพี่ๆทุกคนนะครับ จบข่าว

Comment

e6320 - FSB1066 L2-4MB
                            e4 - FSB800 L2-2MB
                            ถ้าอยากได้แบบถึงไหนถึงกันก็ e6x20

Comment

ลองดูละกัน4400กับ6320<<< ว่าเป็นอย่างไร กับโปรแกรมต่างๆ
                              http://www.xbitlabs.com/articles/cpu...o-e6420_5.html

สำหรับผม ขอของถูกคุ้มค่าที่สุด

Comment

Working...
                              X