Announcement

Collapse
No announcement yet.

uCode error ???

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• uCode error ???

ตอนบูต มันจะขึ้น intel cpu uCode error ครับ แล้วให้กด F1 ผ่านไป ปรับตรงไหนเหรอครับ ใครรู้บอกที

มันไม่มีผลต่อการทำงานใดๆ แต่รำคาญขี้เกียจกด F1 แค่นั้นแหละ - -

ไม่มีใครรู้เลยเหรอ

Comment

555
      ไม่เคยเจอครับ
      ดันไป

Comment

bios ไม่รู้จัก ...cpu code ตัวนี้....ต้องรอ ไบออส..ตัวใหม่ ..เพิ่ม cpu micro code ตัวนี้

Comment

bios ไม่รู้จัก ...cpu code ตัวนี้....ต้องรอ ไบออส..ตัวใหม่ ..เพิ่ม cpu micro code ตัวนี้

งั้นก็ช่างมันแล้วกันครับ - - ใช้งานได้ปกติก็ดีแล้ว

Comment

ลองดาวน์โหลดไบออสเวอร์ชั่นใหม่ๆมาแฟลชครับ ผมอาการนี้บ่อยครับ บอร์ด Asus กะ Intel เจอประจำครับ แต่พอแฟลชใหม่ก็หายครับ

Comment

ขอบคุณมากครับผม

Comment

ครับผมก็เคยเจอ ผมใช้
                P5B DELUX/WIFI
                E6300 เป็นเหมือนกัน โหลด BIOS มาแฟรช หายเลยครับ

Comment

เข้ามานอนยันอีกคนว่า แฟลตไบออสเวอร์ชั่นใหม่หายชัวร์คับ

เพราะผมก็เป็น เพิ่งทำไป ไอ้ที่ว่านี่หายไปล่ะ

Comment

Working...
                  X