Announcement

Collapse
No announcement yet.

JIB__________ขายของแพง

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

Originally posted by jib_overclockzone View Post
    ก่อนอื่นก็ต้องขอโทษลูกค้าด้วยนะคะ ที่พนักงานของเราไม่ได้ไปดำเนินการเปลี่ยนสินค้าให้กับลูกค้า และอาจจะใช้คำพูดที่ไม่ดีกับลูกค้า ถ้าลูกค้าเจอกับพนักงานที่บริการและพูดจาไม่ดีแบบนี้อีก ก็ขอรบกวนลูกค้าระบุชื่อพนักงาน และสาขาให้กับทางบริษัทด้วยนะคะ ทางบริษัทจะได้มีมาตรการจัดการกับพนักงานคนนั้น และรบกวนขอชื่อ เบอร์โทรของลูกค้าด้วยเพื่อทางบริษัทจะได้ติดต่อกลับเพื่อช่วยเหลือลูกค้าได้ ถ้าไม่สะดวกก็รบกวนให้ลูกค้าโทร.มาที่เบอร์ 085-1522393 เรายินดีรับสายและช่วยเหลือลูกค้าที่ไม่ได้รับการบริการที่ดีจากบริษัทเราค่ะ
    จริงป้าวอะครับ โทรไปได้เลยรึป้าว ผมจะได้ เมมเบอร์ไวเลย เผื่อฉุกเฉิน

Comment

สาขาไหนครับ พันธุ์ทิพย์หรอ แต่ถ้าเป็นที่เซียร์ผมว่าก็ไม่เห็นจะแพง

Comment

PCOutlet แย่ครับ

ผมยังไม่ทันต่อซักคำ เขาลดให้เลยซะงั้น วู้วววว

Comment

บางอย่างก็ถูก บางอย่างก็แพงนะ ส่วนเรื่องประกัน ผมเคยซื้อ 7300GT ของพี่ป๊ากไปวันเดียว พอเอามาใส่เครื่อง แล้วเทสตู้ปลา ดั๊นนน ขึ้นจอฟ้า...

พอเอามาเปลี่ยน พนง.จะให้ผมไปศูนย์ไมโครแวร์อย่างเดียว

ผมเลยออกอาการเซ็งทางสีหน้า+บ่นอุบอิบว่า **** ให้พนักงานได้ยิน แล้วบอกขอเบอร์ผู้จัดการร้านหน่อยซิ ทำไมเขียนในใบเสร็จว่าซื้อไม่เกิน 7 วันเปลี่ยนหน้าร้าน แต่เอาเข้าจริงไล่ไปศูนย์.... มันเลยยอมแกะของใหม่ให้โดยทำสีหน้าเบื่อๆ

Comment

ผมว่าร้าน J.I.B. บางอย่างราคาก็ถูกกว่าร้านอื่นเยอะนะครับ หลายรายการ แต่ก็มีแพงบ้าง ตอนที่ผมซื้อบอร์ด Commando ผมก็ซื้อที่ JIB เพราะเดินดูหลายร้านแล้วมันถูกกว่าทุกร้าน ประมาณ 200 บาท
            ผมประกอบเครื่องใหม่บ่อย เวลาซื้อเลยเดินดูหลายร้าน แต่ผมส่วนใหญ่จะซื้อร้านในเครื่อ COM7 (BIG IT) พวกราย IT Fever IT Spirit ของเค้าราคากำลังดี ทั้งๆที่ไม่ชอบประกัน COM7 เลย(เวลาเครมของลองดูสีหน้าพนักงานสิ) แต่ก็ต้องซื้อเพราะบางอย่างมันถูก

Comment

เป็นเรื่องธรรมดา บางอย่างถูก บางอย่างแพง เป็นเกือบทุกร้านอ่ะ ผมเพิ่งไปซื้อ M/B P35-DS3R 4050 บ. ร้านอื่น 4250 บ. มันแล้วแต่บางอย่างบางร้าน

Comment

ผมว่าจะขายเหมือนกัน DS3 จะมีคนสนใจมั้ยอะครับ แต่ตอนนี้กำลังทำใจอยู่ตัดใจขายไม่ลง MB สุด Love
                Last edited by kramer; 5 Oct 2007, 10:30:15.

Comment

ร้าน T.K. เลยครับ พึ่งไปซื้อมาอาทิตย์ที่แล้วอยู่ชั้น 1 บริการดีครับ ทั้งคนขายและช่าง ตอบปัญหาได้ละเอียด เวลาของเสียก็เคลมง่ายครับ มาถึงดูๆแล้วก็เปลี่ยนให้เลย ประกอบเครื่อง ถ้าลูกค้า จะ clock ก็จะทำให้จนเครื่องเสถียร 100% ครับ (แต่ของผมไม่ได้ทำ) ราคาลดใก้ได้บ้าง ถ้าเทียบการขายและบริการ เท่าที่เคยซื้อร้านอื่นๆ มาตั้งแต่เล่นคอมมา ให้ T.K เต็ม 10 ครับ

Comment

ราคาก็โอเคนะ ผมถือว่าค่อนข้างถูกด้วย แต่บริการไม่ค่อยรู้ ส่วนใหญ่ซื้อย่างเดียวทำเองหมด ไม่เคยใช้พนักงานjibเลย

Comment

วันก่อนไปซื้อของ j.i.b ที่เซียร์ชั้น 2 ด้านหลังตรงใกล้ ๆ hwh
                      เค้าก็บริการพอใช้ได้เหมือนทุกครั้งที่ไป .. แต่คราวนี้เหมือนจะมีพนักงานใหม่ (ซึ่งน่ารักมาก)
                      แต่ผมเห็นเค้าโดนดุ เพราะหยิบของผิด แต่ดุแบบต่อหน้าลูกค้าเลยอะ แล้วเจอบ่อยมาก
                      แบบว่าดุพนักงานรุ่นน้องต่อหน้าลูกค้า ผมว่าดูไม่ดีเลยนะ รู้สึกเหมือนโดนดุไปด้วยเลย
                      ถ้าแก้ไขจุดนี้ได้จะดีมาก ๆ ทำตาอย่างกะยักษ์แหนะ เหอ ๆ

Comment

คล้ายๆผมเลยผมเาเคสผมไปอย้างเดี่ยวแล้วซื้อทั้ง CPU Mainboard RAM การด์จอ เพาเวอร์ HDD. เหมือนผมประกอบใหม่เลยนะเนี้ย เพี่ยงแต่แค่ผมไม่ได้ซื้อเคสกับร้านเท่านั้น แล้วผมซื้อตั้ง2ชุดร้านมันยังไม่ลดให้ซักกะบาท แถมตอนแรกจะไม่ประกอบให้ด้วยผมเลยโวยไปร้านถึงประกอบให้แต่ไม่ยอมลงWINDOWSให้ผมละเซ็งเลย แถมตอนประกอบเสร็จจะม่ายยอมไปส่งให้ที่ร้านจอดรถอีก ที่นี้ผมเลยโวยอีกรอบเว่าผมซื้อของตั้ง2-3หมื่นนะกะไอ้แค่เอารถเข็นมาเข็นไปส่งไม่ได้เหรอทีนี้ร้านมันเลยต้องไปส่งให้เพราะตอนนั้นคนเยอะ ผมคงเข็ดร้านนี้อีกนาน ลาขาดกีบ JIB ร้านที่ผมซื้อมันอยู่ชั้น2พันธุ์ทิพย์ครับ
                        Originally posted by chris123 View Post
                        ผมซื้อ CPU Mainboard RAM ร้าน Jib และก็เอาเคสกับที่เหลือของผมไป บอกใส่เลยครับ

แล้วก็มาเอาเคสที่รถผมด้วย

พนักงา่นบอกว่าไม่รับครับ ส่งอย่างเดียว และก็ไม่ทำให้ บอกเสียค่าประกอบ 100 บาท ลงวินโด 300 บาท เท่ากับ 400 บาท

ผมมาแนะนำเฉยๆนะ การบริการตอนนี่บริการได้แย่กว่าร้านอื่นๆ ผมคงไม่ไปซื้อร้านนี่อีกแล้ว

ผมเคยซื้อร้าน PCoutlet ซื้อ 3 อย่างเหมือนกัน

ร้านเค้าก็ใส่ให้เสร็จเลย ลงวินโดให้ด้วยฟรีหมด

เอาเคสไปส่งที่รถด้วย แล้วเอาเคสจากที่รถผมไปร้านด้วย

PCoutlet ผมว่าโอนะ ราคาสูงบางแต่ขอลดเค้าก็ลดเยอะดี

บ่นๆๆ JIB แพง ไม่ลดเลยซักบาทเสียลมโคด

Comment

Originally posted by coco View Post
                          คล้ายๆผมเลยผมเาเคสผมไปอย้างเดี่ยวแล้วซื้อทั้ง CPU Mainboard RAM การด์จอ เพาเวอร์ HDD. เหมือนผมประกอบใหม่เลยนะเนี้ย เพี่ยงแต่แค่ผมไม่ได้ซื้อเคสกับร้านเท่านั้น แล้วผมซื้อตั้ง2ชุดร้านมันยังไม่ลดให้ซักกะบาท แถมตอนแรกจะไม่ประกอบให้ด้วยผมเลยโวยไปร้านถึงประกอบให้แต่ไม่ยอมลงWINDOWSให้ผมละเซ็งเลย แถมตอนประกอบเสร็จจะม่ายยอมไปส่งให้ที่ร้านจอดรถอีก ที่นี้ผมเลยโวยอีกรอบเว่าผมซื้อของตั้ง2-3หมื่นนะกะไอ้แค่เอารถเข็นมาเข็นไปส่งไม่ได้เหรอทีนี้ร้านมันเลยต้องไปส่งให้เพราะตอนนั้นคนเยอะ ผมคงเข็ดร้านนี้อีกนาน ลาขาดกีบ JIB ร้านที่ผมซื้อมันอยู่ชั้น2พันธุ์ทิพย์ครับ
                          Originally posted by papababa View Post
                          ห่วย...[สั้นๆได้ใจความ]
                          Hardware House โครตห่วยๆๆๆ.
                          HDD ซื้อมาไม่ถึง 2 วัน เสีย และไม่อยากไปศูนย์มันไกลเลยไปที่ร้าน เอาเครมที่ร้าน ตอนนั้นผมถอด HDD ออกจากเคสขีเกียจแบกไปหมด
                          พนักงานบอกว่า คุณถอดHDDมา หมดสิทธ์รับประกันเลย ร้านคอมเจี้ยไร
                          แถมทั้งขึ้นเสียงด่าผมว่า ผมไปงัด ไปทุบมัน ทำมันพังรึปาว แต่ผมตั้งสติและเดินออกไปทันที
                          ฉุนมากเลยไป ซินแนค ที่พันทิป ยิบบัตรคิวรอ 3 นาที ของใหม่กลับบ้าน
                          จริงต้องเปลี่ยนให้ใหม่เลยที่ร้านเลย ไม่เกิน 7 วัน

สรุป
                          ร้านห่วยห้ามไปซื้อ
                          1.Hardware House
                          การบริการ 2 เต็ม 10
                          การเครม 0 เต็ม 10
                          2.J.I.B
                          การบริการ 0 เต็ม 10
                          การเครม 4 เต็ม 10

ปล.โดนมายังงี้ ขอระบายหน่อยเหอะ

Comment

สมัยตอนซื้อ7900gsกะเอา i500 เห็นราคาตั้ง7200บาทดีที่ไม่เอาพอไปดูอีกวันราคาตกเหลือ6200บาท ไม่ซื้อเลยครับร้านนี้ไปเอากาแลคซี่แทน

Comment

ถูกแพงเป็นบางอย่างคับ แตไม่แนะไห้ประกอบทั้งเครื่องครับ^^

Comment

พนักงานjibเดี่ยวนี้ไม่ค่อยดีเลย ตอนนั้นจะไปชื้อ การ์ดจอ ถามกับพนักงานเกี่ยวกับพวกport DVI อะคนขายไม่ค่อยรู้เรื่องเลย แล้วแถมบอกของหมดทั้งๆที่หลังเคาเตอร์มันยังมีอยู่อีก2กล่อง ต้องเป็นพวกชอบหยิบของผิดแน่
                                แต่ตามจริงก็ไม่ควรเอาคนไม่รู้เรื่องมาขายอยู่แล้ว สรุปคุยกันไม่รู้เรื่องก็เลยไม่ได้ชื้อเลย

Comment

Working...
                                X