Announcement

Collapse
No announcement yet.

มีปัญหากับเกม doom3 ครับ ปรับรายละเอียดไมได้

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• มีปัญหากับเกม doom3 ครับ ปรับรายละเอียดไมได้

คือว่าเพิ่งเปลี่ยน การ์ดจอใหม่อะครับ GF8800GTS มา เล่นเกมดูปรับลายระเอียดไม่ได้อะครับ

พอเข้าเกม ผมไปเซ็ตใน system มันอะครับ ปรับจากต่ำสุดมาเป็น 1280*1024 แล้วเปิด aa*16 พอปรับเสร็จมันบอกว่าจะได้ผลต้องออกเกมไปก่อน ผมก็ออกแล้วเข้าใหม่ ปรากฏว่า มันกลับมารันที่ 640*480 ไรนี่แหละครับ ต่ำสุดเลย ปรับ AA ก็ไม่ได้ กดปรับแล้ว *16 พอเปิดมาใหม่ มันปิดไปเฉย แล้วก็รันที่ความละเอียดต่ำสุดอีก

ทั้งๆที่ การ์ดจออันเก่า GF6600GT ยังปรับความละเอียดที่ 1280*1024 ได้เลยอะครับ ปรับแล้วกดออกมาก็เป็นอย่างที่เลือกไว้ แต่ GF8800 Gts ดันไม่เปลี่ยนให้อย่างที่ปรับ แล้วรัน ต่ำสุดอีก ไม่ทราบว่าเป็นเพราะอะไร ใครทราบช่วยทีครับ อ่อ GF8800 ใช้ Driver ที่แถมมาอะครับ

ดัน

Comment

ลองเปลี่ยนไดร์เวอร์

ปล.ไม่ได้แตะของใหม่กะเค้าซะที แต่อยากช่วยครับ อิอิ

Comment

ผมเปลี่ยนจาก 6600 เป็น 8800gts แล้วก็มีปัญหาเหมือนกันแฮะเรื่องปรับความละเอียด แต่ของผม จากที่เคยปรับ 1280*1024 ได้ นี่มันหายไปเลย กลายเปน 11xx*xxx แทน

Comment

ลองลงได้ร์เวอร์หใม่เลยครับเข้า เซฟโหมดถอนได้ร์เวอร์เก่าออกแล้วลงตัวใหม่ครับ ห้ามลงทับเด็ดขาดครับ
          ตัวได้ร์เวอร์8800ทำมาเป็นพิเศษครับต้องลงใหม่อย่างเดียวห้ามลงทับหรืออัพเด็ดจากเวอร์ชั่นเดิมครับ

Comment

Working...
          X