Announcement

Collapse
No announcement yet.

M2N - E SLI กับ AMD X 2 3800 + ไมมันลากไม่ไกลครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• M2N - E SLI กับ AMD X 2 3800 + ไมมันลากไม่ไกลครับ

OC CPU ไม่เคยเกิน 2.30 ไปไม่ไหว ยิ่งไปกว่านั้น ตอนเพิ่ม RAM ไปอีก 1 Gb เป็น 2 Gb แล้วมันไม่สามารถจะโอได้เลย (ตอนลองโอ CPU หลังจากเพิ่มแรม ลอง 2.25 เสร็จปุบ ไม่ผ่าน ทีนี้มันเสือกเข้าไบออสไม่ได้เลย แฮงไป 16 รอบ มีรอบสุดท้ายเข้าได้ รอดตายไป เกือบไปแย้ว
    ตอนนี้เลยไม่กล้าโอเลยครับ

สเปกผม
    AMD 64 X 2 3800+
    M2N - E SLI
    Corsair 667 1 G 2* = 2 Ghz
    GF 7900gs
    Enermax 460 V

มันเป็นอะไรของมันครับ

M2N - E SLI <<<< นี่คือสาเหตุ

Comment

ผมใช่M2N-E ตอนนี่อย่ที 2.8 ครับ ผมใช่ x2 3600+ 90 nm นะครับ ^_^

Comment

เห็นมีคนบอกว่าM2n-E...SLIชิปเป็น4xxไม่ใช่500
        เป็นสาเหตุสำคัญที่ทำให้คล๊อกไม่ไป

Comment

M2N-E SLI ได้เท่านั้นก็เก่งแล้วล่ะครับ อยากได้มากต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ

Comment

เปลี่ยน cpu ดิ ของผมใช้ x2 3600+ 65 nm กับ m2n-e sli ไปได้ 2.75G เลย บัสมันไปตายที่ 290

Comment

X2 3800+ ผมใช้กะบอร์ด M2NPV-VM ยังลากไป 2.4G ไฟเดิมเลยนะ

Comment

Originally posted by puttapoom View Post
                เปลี่ยน cpu ดิ ของผมใช้ x2 3600+ 65 nm กับ m2n-e sli ไปได้ 2.75G เลย บัสมันไปตายที่ 290
                ของผมก็ได้เท่านั้นหล่ะท่าน ไหนบอกว่าคล็อกไม่ดีงัย ก็ใช้ได้เลยหล่ะนะ อิอิ
                x2 3600+ 65nm @2.760G
                m2n-e sli
                kingmax mars667 512x2
                spark 7600gs ddr3

Comment

ฝากมาให้ดูเล่นครับ

Comment

Originally posted by WhoAmI View Post
                    M2N-E SLI ได้เท่านั้นก็เก่งแล้วล่ะครับ อยากได้มากต้องเปลี่ยนบอร์ดครับ
                    แล้ว M2N-Delux Sli พอได้มั้ยครับ
                    แล้วมีตัวไหนที่ลากได้ไกลๆ ช่วยแนะนำทีครับ
                    ว่าจะไปถอย 3600+ 65nm เหมือนกัน

Comment

Originally posted by popoxs View Post
                      แล้ว M2N-Delux Sli พอได้มั้ยครับ
                      แล้วมีตัวไหนที่ลากได้ไกลๆ ช่วยแนะนำทีครับ
                      ว่าจะไปถอย 3600+ 65nm เหมือนกัน

M2N-Delux Sli ลากไกลกว่า M2N-E

** M2N-E sli มันเป็นรุ่นย้อมแมวขาย มันแปลงมาจากรุ่น M2N4 SLI 2ตัวนี้ลากไม่ไ่ป

Comment

Working...
                      X