Announcement

Collapse
No announcement yet.

ลง OS แล้ว ถอดการ์ดจอไป เครื่องจะยัง Boot OS ได้หรือเปล่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ลง OS แล้ว ถอดการ์ดจอไป เครื่องจะยัง Boot OS ได้หรือเปล่าครับ

คือว่า ผมใช้บอร์ด P5B แล้วที่นี้ลง Windows เสร็จแล้ว จะถอดไปใส่ Rack อ่ะครับ แบบว่า Rack ใส่บอร์ดแล้วใส่การ์ดจอไม่ได้ เลยจะถามว่า ถ้าเปิดเครื่องโดยที่ไม่ใส่การ์ดจอ มันจะ Boot windows ให้หรือเปล่า และใช้งานได้ตามปกติหรือเปล่าครับ จะทำเครื่องโคนอกอ่ะครับ ขอบคุณครับ...

งงกับสิ่งที่คุณทำมากเลยนะเนี่ยะ หรือผมอ่านไม่เข้าใจเองก็ไม่รู้นะ แล้วจะเอาการ์ดออกทำไมหละครับ ทำเพื่ออะไรเหรอ? งง เหอะๆๆๆ....

Comment

P5B ไม่มีการ์ดจอก็บูทไม่ขึ้นซิครับ ร้องตี๊ดๆๆ ถามหาการ์ดจอครับ

Comment

Originally posted by dears View Post
        งงกับสิ่งที่คุณทำมากเลยนะเนี่ยะ หรือผมอ่านไม่เข้าใจเองก็ไม่รู้นะ แล้วจะเอาการ์ดออกทำไมหละครับ ทำเพื่ออะไรเหรอ? งง เหอะๆๆๆ....
        เฮ้อ.... ผมทำ Bit Colo อ่ะครับ มันไม่จำป็นต้องใช้จอ เลยไม่ต้องใช้การ์ดจอไงละครับ ที่ต้องเอาการ์ดจอ เพราะว่าอะไรเอาใส่ Rack ไง ถ้าใส่การ์ดจอกับบอร์ดไปด้วย มันจะยัดลง Rack ไม่ได้อ่ะครับ เฮ้อ....

Comment

หา การ์ดจอ PCI มาต่อครับ ถูกๆ

Comment

ถ้างั้นก็คงไม่ได้แล้วหละครับ ยังงัยก็ต้องใส่อ่ะ ลองอย่างที่คุณwikornบอกก็แล้วกัน น่าจะเป็ทางออกที่ดี แต่ไม่มีrackแบบที่มันต่อสะดวกหน่อยเหรอครับจะได้ไม่มีปัญหา....

Comment

Originally posted by wikorn View Post
              หา การ์ดจอ PCI มาต่อครับ ถูกๆ
              ถ้าเสียบ PCI มันก็ตั้งขึ้นมาสูง ยัดลง Rack ไมได้อีกอ่ะครับ มีวิธีไหนมั้ยครับ ที่จะแก้ได้อ่ะครับ ขอให้มัน Boot OS ได้เท่านั้นก็พอแล้วละครับ

Comment

หาบอร์ดที่เหมาะสมทำโคดีกว่าครับ

Comment

ฮาเลย แค่ไม่มีก้าดจอมันก็เปิดไม่ติดแล่ว

Comment

ไม่ Boot เลยครับ

Comment

Originally posted by mooh View Post
                      ฮาเลย แค่ไม่มีก้าดจอมันก็เปิดไม่ติดแล่ว
                      ใครจะไปรอบรู้เหมือนท่านเล่า

Comment

เอาเปนว่า มันต้องใช้กาดจอ จบบบ ไม่ใส่ก็เปิดไม่ติด เปิดไม่ติดก็ไม่ต้องทำโค อิอิ

อ้อ หรือไม่ก็

ไปหา เมนบอด กาดจอ ออนบอร์ด ซะนะครับ

หรือไม่ก็หากาดจอ แบบครึ่งใบ มันจะสูงก่า ซิ้งcpu นิดนึง แล้วถอดเหล็กออก
                        Last edited by Peedyy01; 29 Apr 2007, 18:48:44.

Comment

เอาเป็นว่า ถ้าไม่อยากใส่ VGA Card ก็ต้องไปหา MB ที่มันมี VGA Onboard น่ะครับ เพราะว่าพวก MB ที่ไม่มี VGA Onboard ถ้าไม่เสียบการ์ดจอลงไปด้วยมันจะเปิดไม่ติดเลยครับ ว่าแต่ว่าท่านใช้ Board อะไรเหรอครับ ใช้ System ยังไง ช่วยบอกมาหน่อยก็ดี จะได้แนะนำได้ถูกว่าควรใช้แบบไหนน่ะครับ

Comment

ใส่ Rack 2 หรือ 3 U ดีกว่ามั้งครับ แล้วหาการ์ดจอพวกที่เป็น Low Profile อ่ะครับ

การ์ดมันจะเล็กๆเตี้ยๆ แล้วก็แผงหลังที่เป็นเหล็กมันจะสั้นกว่าปรกติอ่ะครับ

แต่ถ้าไม่ใส่เลยคงจะไม่ได้อ่ะครับ มันคงจะร้องหาอยู่งั้นอ่ะครับ

ช่องการ์ดจอนี่ปล่อยว่างไม่ได้ครับ ต้องหาไรมาเสียบคาไว้ อิอิ

Comment

Working...
                            X