Announcement

Collapse
No announcement yet.

อย่างนี้มีสิทธิ์ไปลากถึง 3.0 G ไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อย่างนี้มีสิทธิ์ไปลากถึง 3.0 G ไหม

AMD x2 3600+ @ 2.53G (266x9.5) ซิงค์เดิมๆ + Asrock Alive
    Ram kingston 512x2 /667 (Set 266 ) vcore 1.2 v `อุณหภูมิ 48-50 C (ดูใน bios)
    พอเพิ่มบัสเป็น 272 ขึ้นไป มัน hang หรือไม่ก็ restart ลองเพิ่ม vcore 1.3v ก็ไม่ได้ผล อุณหภูมิก็ราวๆ 51-53 C ครับ
    ถ้าผมลงทุนซื้อsink ดีๆมาใช้จะมีสิทธิ์ลากขึ้นไหมครับ

เปลี่ยนแรมคับ

Comment

ram นี้ผมเคยset ที่ 400 แล้ววิ่งได้ที่ 430 ครับ พอทดแรมลงมาที่ 266 แล้ว clock ไปวิ่งที่ 361 จริงแล้วก็น่าจะได้นี่ครับ งงเหมือนกัน

Comment

ลองเพิ่มไฟอีกหน่อยดิครับ

Comment

สำคัญที่สุดคือแรมคับ ถ้าไม่ไปจริงๆคงต้องเปลี่ยนแรมดีๆหน่อย ต่อมาก็ฮีทซิ้งค์เพราะคล็อคไปสูงๆ เวลาเล่นเกมส์อาจจะค้างจะรีแน่ๆเพราะความร้อนจะพุ่งปรี๊ด แต่เวลาเปิดคอมเล่นเนตดูหนังฟังเพลงธรรมดาคงไม่มีปัญหา เพราะฉะนั้นต้องหาโปรแกรมทดสอบความร้อนของคอมเราให้มั่นใจว่าไม่ร้อนจนเกินไปFullload ไม่ควรเกิน65องศา ต่อมาก็ PSU อิอิ
          ท่านใช้บอร์ดอะไรคับ?

Comment

3600+ เปนรุ่น 65nm หรือ 90nm ล่ะครับ ถ้า 90 ก็ยาก แต่ถ้า 65 มีหวังครับ ลองทดแรมลงมาอีก (มันได้มั้ยหว่า) ถ้าไม่ได้ ก็คงตันท่แรมแหละครับ

ส่วนไฟ คงไม่ต้องพูดถึง เพราะปรับแทบไม่ได้ ก็กดไว้สูงสุดก้อแล้วกัน คล๊อกแบบไม่เพิ่มไฟแบบนี้ไม่ร้อนหรอกครับไม่ต้องกลัว อิอิ

Comment

เอาแรงๆๆไปแข่งกับใครหนอ
              ธรรมดาๆๆก็พอละมั่งครับ
              ประหยัดเงิน

Comment

เอาแค่นี้พอแหละ อุณหภูมิไม่เกิน 50 ห้องธรรมดา ไว้สักพักค่อยหา sink ชื่อดังมาใส่ เปลี่ยนแรมเทพ น่าจะวิ่งได้อีกนิด สำหรับผมแค่นี้ก็คุ้นแว้ว

Comment

ตอนนี้ผมก็วิ่งเท่านี้ไม่มีปัญหานะครับ

Comment

ของผมได้ตามนี้ครับ

Comment

ท่าน piak2k ช่วยบอก spec heatsink , ram, mainborad ด้วยครับ ว่าจะไปซื้อ corair กับ Andy มาเปลี่ยน ถ้าท่านใช้อยู่แล้ว แสดงว่า cpu มันไปได้แค่นี้จริงๆ

Comment

*9.5หรอเนี่ย

Comment

Working...
                        X