Announcement

Collapse
No announcement yet.

ช่วยดูสเป๊กให้หน่อยค่ะ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ช่วยดูสเป๊กให้หน่อยค่ะ

พอดีจะซื้อคอมใหม่น่ะค่ะ เลยอยากให้ดูสเปกว่าใช้ได้มั้ยคะ

Intel Core2Duo E6400 2.13 GBz FSB 1066 QDP,Multiplier ? , Vcore 1.25 V., Interface LGA775
    เมนบอรด์ช่วยแนะนำทีนะคะ
    Kingston 533MHz 512 M DIMM , DDR2 533 , 182 pin ใส่สองอันค่ะ
    ASUS EN7300GS nVidia FX 7300 , 128 M , PCI-E, TV, DVI, HDTV
    Seagate ? 160 G S-ATA SerialATA/150,7200rpm 3Y
    LG ? X IDE , DVD+-R/RW 16x

หรือว่าถ้าจะเอาตัวนี้ Intel Core2Duo E4300 1.80 GBz FSB 1066 QDP,Multiplier ? , Vcore 1.25 V., Interface LGA775 มาแทน อย่างไหนจะดีกว่ากันคะสำหรับสเปกนี้

อยากให้อยู่ในงบราวๆสองหมื่นห้าน่ะค่ะ ไม่เอาจอคีบอรด์เมาส์นะคะ และอยากทราบราคาของตัวเคส และพัดลมที่ต้องติดกับอย่างอื่นจิปาถะนอกจากนี้น่ะค่ะ พอดีไม่ถนัดเรื่องคอมเลยอยากให้พี่ๆแนะนำหน่อยค่ะ

ถ้ามีสเปกตัวไหนที่ดีกว่านี้ในงบสองหมื่นห้าก็ช่วยแนะนำด้วยนะคะ จะได้เอาไปตัดสินใจ อยากได้เครื่องแรงๆ การด์จอดีๆสำหรับเอาไว้เล่นเกมอะค่ะ

ขอบคุณมากนะคะ

เอ่อ ขอโทษที่ต้องเพิ่มเติมอีกนิดนะคะ เรื่องของแรมน่ะค่ะ ถ้าจะเป็น1กิ๊กไปเลยดีไหมคะ เพราะดูราคามันถูกกว่าสองตัวนิดหน่อยน่ะค่ะ - -a (ของ kingston น่ะค่ะ)

ขอบคุณนะคะ

Comment

เล่นเกมส์ระดับไหนครับ ถ้าแค่เกมส์ออนไลน์ทั่วๆไป ลงไปเป็น E4300 ก็ดี ประหยัดลงอีกนิด แล้วเอาเงินไปเพิ่มการ์ดจอ เป็น 7300GT

ส่วนแรม ถ้าเน้นเล่นเกมส์ ซื้อแถวเดียวก็ไม่เป็นไรครับ เน้นประหยัดก็แถวเดียวครับ

Comment

เกมส์ offlineน่ะค่ะ เกมส์ออนไลน์เครื่อที่ใช้อยู่ก็เล่นได้ปกติค่ะ แต่อยากได้แบบสามารถเล่นเกมหนักๆได้ เพราะเครื่องที่ใช้อยู่ตอนนี้เล่นเกมไม่ได้เลย อย่าง house of the dead นี้ก็หมดสิทธิ์เลย ช้า+กระตุกอย่างแรง -*- อยากได้สเปกแบบพอใช้ไปนานๆคุ้มๆนะคะ

Comment

ถ้าเกมส์ offline ในงบนี้ ก็ตามที่บอกไปครับ ลด cpu เพิ่มการ์ดจอ เห็นผลมากกว่าครับ ถ้างบจำกัดจริงๆ ก็ข้ามไปเล่น AMD ครับ งบน้อย แรงกว่า

Comment

E6320 - 6490
            DS3 - 4150
            kingston 1Gb/667 *2 - 3500
            Winfast 8600GT - 5840
            WD 250 - 2450
            AsuDRW - 1200
            Case+Pw - 1200

พอดีจะซื้อใหม่เหมือนกันงบเท่ากันด้วย ^^

Comment

เมนบอร์ด GIGABYTE DS3 Rev 3.3 อีกเสียงครับ ประสิทธิภาพคุ้มค่าต่อราคามากๆ

Comment

Working...
              X