Announcement

Collapse
No announcement yet.

celeron 1ghz ram 248 hdd 20 gb mainboard p6vem

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• celeron 1ghz ram 248 hdd 20 gb mainboard p6vem

ผมไม่ค่อยรู้เรื่องคอมเท่าไหร่หรอกคับ เพราะผม อายุแค่11ปี
    ที่ผมจะถามก้อคือว่า...

ผมอยากจะ โอเวอร์คล๊อก การ์ดจออะครับ เป็น on board 8 MB ผมอยากจะ คล๊อกให้เป็น 64mb จะได้ไหมครับ

ถ้าได้ขอให้ตอบกลับด้วยนะครับ ขอบคุณ พี่ๆล่วงหน้าครับ

ตอบครับ

ไม่ได้หรอกครับ อย่างงั้นเค้าไม่ได้เรียกว่าโอเวอร์คล๊อกครับ การโอเวอร์คล๊อกคือการทำให้ความเร็วเพิ่มขึ้นโดยที่ hardware ทุกอย่างอยู่ในสภาพเดิมหรือเปลี่ยนแปลงโดยนิดหน่อย แต่ที่น้องต้องการคือ ต้องการเพิ่มแรมให้ การ์ดจอครับ พี่แนะนำให้ ซื้ออันใหม่มาใช้ดีกว่านะครับ

Comment

ไม่ต้อง oc หรอกครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า onboard จะ oc ได้ไหม เเต่คาดว่าไม่ได้นะครับ อีกอย่างถ้า oc ได้ ทำไปมันก็ไม่เเรงขึ้นอ่าครับ เเล้วอีกอย่าง การ oc คือการปรับเเต่งระบบบัสภายใน หรือปรับเปลี่ยนความถี่ของสัญญาณนาฬิกานะครับ ไม่ใช่เพิ่มขนาดของหน่วยความจำ

ปล.ถ้าอยากให้หน่วยความจำของ onboard เพิ่มเป็น 64MB ก็สามารถปรับได้ใน bios ครับ เเต่ขนาดของเเรมก็จะลดลงควบคู่กันไปครับ
      Last edited by hoomupoo; 29 Apr 2007, 12:30:57.

Comment

Originally posted by hoomupoo View Post
        ไม่ต้อง oc หรอกครับ เพราะผมก็ไม่รู้ว่า onboard จะ oc ได้ไหม เเต่คาดว่าไม่ได้นะครับ อีกอย่างถ้า oc ได้ ทำไปมันก็ไม่เเรงขึ้นอ่าครับ เเล้วอีกอย่าง การ oc คือการปรับเเต่งระบบบัสภายใน หรือปรับเปลี่ยนความถี่ของสัญญาณนาฬิกานะครับ ไม่ใช่เพิ่มขนาดของหน่วยความจำ

ปล.ถ้าอยากให้หน่วยความจำของ onboard เพิ่มเป็น 64MB ก็สามารถปรับได้ใน bios ครับ เเต่ขนาดของเเรมก็จะลดลงควบคู่กันไปครับ
        ตามนั้นเลยครับ แค่มีใจoverclockก็แรงแล้วครับ อิอิ ก็ลองปรับVGA onboard ไปเป็น64 เม็กอย่างท่านhoomupooว่าครับ หรือปรับเป็น 32 ก็ได้ ถ้าเสียดายแรม

Comment

Working...
        X