Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถามเรื่องประกันหน่อยครับ ข้องใจอย่างมาก

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถามเรื่องประกันหน่อยครับ ข้องใจอย่างมาก

ประกันของพวก D com Com7 เนี่ยครับ

อย่างผมซื้อฮาดดิส SEAGATE มาจาก ร้านนึง เป็นประกันศูนร์ สมมุติของD COM มันจะขีดปากันมาแล้วอ่ะ (ถูกไหมครับมันจะขีดมาอยู่แล้ว) แล้วร้านที่เราซื้อนั้นก็จะแปะวอยของร้านเขามาให้โดยขีดวอยเขาให้ใหม่ แล้วถ้าร้านนั้นเขารับฮาดดิสตัวนั้นมาจาก Dcomแล้วขายไม่ออกมา3เดือน จนถึงผมได้ซื้อ ร้านเขาแปะขอเขามาใหปะกัน5ปีเต็ม แต่ของศูนร์จะเหลือแค่ 4 ปี 7 เดือน แบบนี้รึป่าวครับ ผมเข้าใจถูกหรือป่าว

แล้วถ้ายังงี้ผมก็ไม่มีทางได้ประกันจากศูนร์เต็ม5ปีเต็มเลยใช่ไหมครับ

ช่ายเลยครับ น่าจะนะ รอผู้รู้อีกที

Comment

โหยงี้ก็เน่าสิครับ ถ้าเราไม่ดูดีดี เหลือประกันศูนร์1เดือน จบข่าวเลยครับ ศูนร์1เดือน ร้าน5ปี เยี่ยม

เพื่ออะไรนิ

Comment

ส่วนใหญ่ร้านขายมักไม่ค่อยสต๊อกของมากเท่าไรนะ(ประมาณขาดแล้วค่อยซื้อมาขาย)
        แต่กรณีร้านเล็กๆ อาจมีสิทธิ์เป็นเช่นนั้น.....(เมื่อขายไม่ดี)
        ส่วนกรณีร้านใหญ่ๆและมีสาขาเยอะมักไม่ค่อยเจอปัญหานี่
        เพราะระบบสต๊อกของดีกว่ามากๆ....
        (เครดิตดีกว่าประมาณนำมาขายก่อนในสต๊อกพอเหมาะ ขาดเมื่อไรก็แจ้งศูนย์ใหญ่มาส่งของ
        ทำให้ได้เปรียบร้านเล็กๆมากเหลือเกิน)

Comment

หุหุ แปลกๆ

ส่วนใหญ่ผมจะซื้อร้านที่ขีดสด แปะสดอ่ะ หุหุ

Comment

ถูกต้องครับ แต่ถ้าจริงๆแล้วนั้น ร้านต้องรับผิดชอบในกรณีที่ประกันเราไม่ครบ 5 ปี

Comment

ซื้อไหน เคลมนั่นคับ

Comment

Working...
              X