Announcement

Collapse
No announcement yet.

zeer หรือ pantip ดีคับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• zeer หรือ pantip ดีคับ

อยากรู้ว่าที่ไหนขายถูกกว่าอะครับ เพราะมีคนรู้จักบอกมาว่า ที่ zeer มันถูกกว่า แต่ก็ไกลบ้านพอสมควร ถ้าซื้อเครื่องใหม่เลยก็อาจจะคุ้มค่าเดินทาง
    หรือว่าที่พันทิพถูกกว่าคับ ถ้าพันทิพแพงกว่าหน่อยคงซื้อที่พันทิพแหละคับ สะดวกกว่าเยอะ

ที่ผมกะลังจะซื้อก็ตามนี้นะครับ แนะนำด้วยครับ

core 2 duo e4300
    gigabyte ds3
    wd sata2 160g
    kingston 667mhz 1g
    galaxy 7300 gt case cooler master elite 300
    optical,keyboard,mouse กะไปเดินเลือกเอาคับ

ผมว่าราคามันพอๆกันนะครับ แต่ที่pantipมีของให้เลือกเยอะกว่านะ แถมน่าเดินกว่าด้วย

Comment

แต่ในกระทู้ ตารางราคา cpu ที่เซียร์ก็ถูกกว่าอยู่หลายร้อยนะคับ(แต่เฉพาะ cpu) ถ้าอุปกรณ์อื่นๆมันถูกกว่าแล้วซื้อยกชุดผมว่าก็น่าจะประหยัดไปได้หลายตังค์เลยอะคับ

Comment

สะดวกเเถวไหน ใกล้เเถวไหน ก็ไปที่นั่นเลยครับ ราคาไม่ค่อยเเตกต่างกันเท่าไร

Comment

พันทิพเลยฮะ

Comment

ไปที่ใกล้สุดครับแล้วคิดค่ารถด้วย
            แต่พันทิพมีของเยอะกว่าครับ

Comment

ไปพันธ์ทิพย์ ไปพันธ์ทิพย์ แน่นอน

Comment

ใกล้ที่ไหน ไปที่นั่น ราคาไม่ค่อยต่างกัน พันทิพย์ของเยอะกว่า

ผมอยู่แถวเซียร์แต่บางทีไปพันทิพย์ เพราะเซียร์ไม่มีของ

Comment

Originally posted by tassapon View Post
                  ใกล้ที่ไหน ไปที่นั่น ราคาไม่ค่อยต่างกัน พันทิพย์ของเยอะกว่า

ผมอยู่แถวเซียร์แต่บางทีไปพันทิพย์ เพราะเซียร์ไม่มีของ
                  ตามท่านพี่กบเลยครับ

Comment

Originally posted by krapok View Post
                    อยากรู้ว่าที่ไหนขายถูกกว่าอะครับ เพราะมีคนรู้จักบอกมาว่า ที่ zeer มันถูกกว่า แต่ก็ไกลบ้านพอสมควร ถ้าซื้อเครื่องใหม่เลยก็อาจจะคุ้มค่าเดินทาง
                    หรือว่าที่พันทิพถูกกว่าคับ ถ้าพันทิพแพงกว่าหน่อยคงซื้อที่พันทิพแหละคับ สะดวกกว่าเยอะ

ที่ผมกะลังจะซื้อก็ตามนี้นะครับ แนะนำด้วยครับ

core 2 duo e4300
                    gigabyte ds3
                    wd sata2 160g
                    kingston 667mhz 1g
                    galaxy 7300 gt case cooler master elite 300
                    optical,keyboard,mouse กะไปเดินเลือกเอาคับ
                    มีงบก็ขึ้นไปเล่น 7600gtเลยครับ แรงกว่าเยอะ ที่เหลือก็โอเคหมดแล้วครับ เคสคูลเลอร์มาสเตอร์ผมว่าแพงเกินนะครับ เอาปานกลางก็ได้มั้งครับ

Comment

สะดวกที่ไหนไปที่นั่นคับ

ถ้าอยู๋ใกล้เซียร์แล้วนั่งรถไป 1000ทิป

ค่าเสียเวลา+ค่ารถ ก้อไม่คุ้มแล้วคับ

Comment

ขอบคุณมากคับทุกๆคนเลยคับ

Comment

ช่วยแนะนำเคสให้หน่อยคับ คืชอบรุ่นนี้เพราะมันมีที่กรองฝุ่นอะคับ + กับไม่ต้องใช้สกรู

Comment

http://www.jedicool.com/list.php?cate=1
                            เลือกเอาเลยคับผม....

Comment

ชอบ นินจาอะคับ แต่อยากได้รายะเอียดมากกว่านี้คับ โทดทีนะครับที่เรื่องมาก

Comment

Working...
                              X