Announcement

Collapse
No announcement yet.

ใช้ Turion X2 ใช้งานซักครึ่ง ชม.จะมีอาการค้างประมาณ 3-4 วิ เป็นแบบนี้ตลอด

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ใช้ Turion X2 ใช้งานซักครึ่ง ชม.จะมีอาการค้างประมาณ 3-4 วิ เป็นแบบนี้ตลอด

ใช้ Asus A8M ครับ เวลาใช้งานมันจะมีอาการตามข้างต้นอ่ะครับ คือใช้ซัก ครึ่งชม.แล้วเครื่องจะค้างทำอะไรไม่ได้เลย เม้าก็ขยับไม่ได้ ค้างประมาณ 3-5 วินาที แล้วก็ใช้ได้ต่อ
    แต่อีกซักไม่เกิน ชม. ก็จะมีอาการตามข้างต้นอีกครับ ไม่ได้เปิดโปรแกรมรัน ก็เป็นครับ

ไม่ทราบว่าเป็นที่อุปกรณ์ชิ้นไหนครับ หรือเป็นเรื่องปกติครับ

ปล.format ลง window ใหม่แล้วก็ยังเป็นอยู่ครับ

อย่างนี้เรียกว่าเป็นปัญหาไหมครับ ต้องเข้าศูนย์ไหมครับ

เอ ผมไม่เป็นผมใช้ A6T น่ะ ลงไดรฟเวอร์ ชิบเซ็ต กะ CPU ไปยัง ถ้าไงมันเป็นบ่อยๆเข้า 0 ไปเหอะครับ

Comment

ลองเปลี่ยนแผ่นวินโดวส์ และลงไดร์เวอร์ที่เสถียรๆอะครับ ไม่จำเป็นต้องล่าสุดก็ได้
      แล้วลองใช้งานดูอีกครั้ง ถ้ายังเป็นอีก ฮาร์ดแวร์ครับ ชัวร์

Comment

อยากจะถามว่า "เพิ่มแรม หรือเปล่าครับ?" เพราะ บางทีอาจเป็นปัญหาที่ ชิพของแรมที่เพิ่มใหม่ ไม่เข้ากับตัวเครื่องครับ

ป.ล. ของผม ใช้ A8 ก้อเคยเป็นครับ ยกไปซ่อม 0 เปลี่ยนอุปกรณ์หมดไม่หาย ผลสุดท้าย เปลี่ยนแรม หายครับ (แรม คิงสตั้น เพิ่งซื้อด้วยแต่มันไม่รับกับบอร์ด)

Comment

Originally posted by Zerokung View Post
          อยากจะถามว่า "เพิ่มแรม หรือเปล่าครับ?" เพราะ บางทีอาจเป็นปัญหาที่ ชิพของแรมที่เพิ่มใหม่ ไม่เข้ากับตัวเครื่องครับ

ป.ล. ของผม ใช้ A8 ก้อเคยเป็นครับ ยกไปซ่อม 0 เปลี่ยนอุปกรณ์หมดไม่หาย ผลสุดท้าย เปลี่ยนแรม หายครับ (แรม คิงสตั้น เพิ่งซื้อด้วยแต่มันไม่รับกับบอร์ด)

ขอสนับสนุนกับความคิดเห็นนี้ด้วยอีกหนึ่งเสียงนะครับ

Comment

ลองดูที่ ฮาดดิส ครับ อาการ แบบนี้ มัน หยุดอ่าน ข้อมูล มันก็จะเกิด อาการแบบนี้ครับ แต่ไม่เกี่ยวกับ CPU แต่ อย่างใด

Comment

ของผมก็ไม่เป็นไรนะคับ เพิ่มแรมอีก 512 ของ kingston ก็ไม่มีปัญหา

Comment

แรม เดิมๆกับเครื่องครับ ไม่ได้เพิ่มแต่อย่างไรครับ

แล้วพวก HDD เสีย Ram เสีย ผมจะเช็คได้อย่างไรครับ

หรือต้องยกไปศูนย์อย่างเดียวเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ

Comment

Originally posted by lovemachinez View Post
                  แรม เดิมๆกับเครื่องครับ ไม่ได้เพิ่มแต่อย่างไรครับ

แล้วพวก HDD เสีย Ram เสีย ผมจะเช็คได้อย่างไรครับ

หรือต้องยกไปศูนย์อย่างเดียวเลยครับ

ขอบคุณทุกท่านมากๆครับ
                  http://cpu.rightmark.org/download.shtml

ดูตรง Ram Tester ครับ
                  Memory Analyzer ก็ได้ครับ

Comment

ไม่มีปัญหานะครับ ไวดีครับ

Comment

ชิปเชตร้อนจัด

Comment

Working...
                      X