Announcement

Collapse
No announcement yet.

อยากupgrade แต่สองจิตสองใจ ช่วยหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• อยากupgrade แต่สองจิตสองใจ ช่วยหน่อยครับ

คือตอนนี้ใช้คอมอยู่สเปคตามลายเซ็นต์ คืออยากจะupgradeอ่ะครับ อยากอัพ vga กับ ram ตอนนี้มองๆอยู่คือ XFX 7900GS กะ 8600GT ส่วนแรมมองอยู่จะเพิ่มเป็น 1GB*2 คือมีงบไม่มากอ่ะครับ กะจะเลือกอย่างใดอย่างหนึ่ง พี่ๆว่าควรอัพอย่างไหนดีคับ แล้วช่วยแนะนำยี่ห้อด้วยก็ดีครับ ขอบคุณครับ

เป็นผม ram ก่อนครับเพราะเกมส์ที่เป็น Dx 10 เท่าที่รู้ก็มีแค่เกมส์เดียว
    แต่ถ้าคุณเล่นเกมส์เป็นส่วนใหญ่ 8600GT ก็ได้ครับเพื่อนาคต

Comment

เห็นผมสุดต้อง การ์ดจอครับ ผมเลือก 7900GS แรงกว่า 8600GT มากครับ ส่วนเรื่อง DX10 กว่าเกมส์จะออกมารองรับหมด น่าจะอีกสัก เกือบปี ถึงวันนั้น มันก็การ์ดตกยุคทั้งนั้นครับ ได้เวลาซื้อใหม่อีกครับ

Comment

อยากทราบว่าตอนนี้ที่พันธ์ทิพย์ XFX7900GS มีขายอยู่ป่าวคับ ถ้ามีร้านไหนคับ ขอบคุณครับ

Comment

ไอ้ตัว7900เนี่ยะยอดฮิตจริงๆ ถ้าจะหายากแล้วแฮะ อาทิตย์ก่อนไปเดินดูก็ไม่ค่อยจะมีเลยอ่ะ เดี๋ยวนี้มีแต่serie8มาเพียบเลย ลองไปตะลุยตลาดบ้านเราดูดิ เผื่อมีท่านใดปล่อย....

Comment

Working...
          X