Announcement

Collapse
No announcement yet.

ถ้าจะอัพvgaหรือแรมอันไหนเวิร์คกว่าครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• ถ้าจะอัพvgaหรือแรมอันไหนเวิร์คกว่าครับ

mb ของผมมันมี vga onboard Gma950 อยู่

และมีสล๊อต pci ex แต่สล๊อตของ pci ex มันวิ่งแค่4x

ระหว่างซื้อการ์ดจอ ใหม่กับอัพแรมอีก 1 gb อันไหนเวิร์คกว่าครับ

ถ้าไส่ vga มันจะต่างมากมั้ยครับ ระหว่างสล๊อต 16x กับ 4x

ขอบคุณครับ

ผมว่าอัพแรมน่าจะเวริ์คก่านะคับ เห็นเค้าว่ากันกว่า PCI-E 4x ต่างกะ 16x มากเลยอ่า

อีกอย่างคือ จะใช้งานเกี่ยวกับอะไรมากก่าอ่างับ

Comment

ก็เล่นเกมส์บ้างครับแต่ไม่หนัก(ประมาณC&C3) หนักไปทาง

Photoshop+Vegas อ่ะครับ

รบกวนพอดีคิดจะซื้ออยู่แต่ไม่รุ้เอาไรดีก่อน

Comment

ถ้าตอนนี้มีแรม 1GB แล้ว ไปเพิ่มการ์ดจอดีกว่าครับ แต่ถ้าแรม 512 ก็เพิ่มแรม

Comment

ก็เพิ่มแรมก่อนก็ได้(มั้ง)คับ เพราะช่วงนี้แรมมานถูกอยู่ หุหุ

Comment

ดันไปแรมเยย

Comment

แรม1gb อยู่ครับอยากเพิ่ม vga แต่กังวลอย่างเดียวเรื่องวันวิ่งอยุ่ 4x อ่ะครับผม...กลัวว่าซื้อมามันจะไม่ดี+ไม่support ครับ

อีกนิด ปรับไห้มันแชร์ 64mb ทำไงอ่ะครับเห็นมันแชร์อยู่ 8mb กลัวว่าเล่นยิงไข่จะไม่ไหวเอา....

Comment

ถ้าแรม 1 g แล้วผมว่าหันไปเล่น VGA ดีไมครับ

Comment

ผมว่าเปลี่ยนบอร์ดนะ เหอะๆๆๆ เอาที่16Xไปเลย จากนั้นค่อยไปหาVGA แรมเหลือเฟือแล้วไม่ต้องเพิ่มหรอก แต่ต้องไปเปลืองงบกับบอร์ดอีกหละซิ อิอิ....

Comment

บอร์ดเพิ่งเปลี่ยนมาเมื่อวานเองเอิ้กๆ มีทางเลือกอื่นมั้ยครับ

หรือว่าไส่ การ์ดจอรุ่นล่างๆเอาแค่ไม่แชร์แรมพอครับ

Comment

Working...
                    X