overclockzonefanpage  overclockzoneth  TV  RSS  

Page 1 of 3 123 LastLast
Results 1 to 20 of 43

Thread: เหตุไฉนถึงได้คะแนะเพียงเท่านี้ครับ 8800GTS!!! กับ AquaMark3

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Default เหตุไฉนถึงได้คะแนะเพียงเท่านี้ครับ 8800GTS!!! กับ AquaMark3

เสปคนั้นบ่งบอก...

CPU--P4 531 3.0G FSB800
    MB---P5PL2 Rev1 FSB800
    Ram--533 1G คิงกระดั่น(kingston)
    PSU--Cooler Master 450W Real power หลอกๆ
    และก็
    Galaxy 8800 GTS 320 รุ่น OC (คล็อคต่อคะแนนลด -*-)

***ใช้ไดรเวอร์ 97.92 นะครับ*** รุ่นที่มันแถมมาให้กับ Future Game เล่มเมษา

ด้วยเหตุอันใดกัล พี่น้องถึงได้เป็นเช่นนี้ คะแนน CPU กับคะแนนรวมไม่ต้องพูดถึง

แต่.....GPU นั้นคะแนนมันช่างทำร้ายหัวใจเสียนี่กระไร
    ขนาดเปิดเครื่องมาซิงๆ ยังไม่ได้เปิดโปรแกรมให้มันดูดแรมเนี่ย No Virus & Spyware นะครับ

เล่น Farcry Patch 1.3 เปิด Effact เต็มที่ 800-600 เป็น HDR ด้วย กระตุกแบบหน่วงๆด้วยอ่ะ
    คาดการ์ณว่าคง ประมาณ 20-30 อ่ะ
    แต่เห็นว่ากระตุก (จากประสบการณ์กระตุกเพราะเกมส์เยอะ)

ซื้อมาจากงาน Commart2007 เนี่ยแหล่ะ เห็นว่ามันถูก
    นิดนึง--ไปบูธ Nvidia ตอน CM2007 มา เปิด FARCRY ทดลองเล่นแบบไม่อัพเดท ภาพก็เน่าสิพี่น้อง เห็นเงาแสดงเอ็ฟเฟ็กต์ผิดพลาด ภาพน้ำไม่มีระลอกคลื่น (บ่นๆ)

ปล.ดัน OC ไปแล้ว ประกันวื้ด ถ้ามันพังนะ
    ปล2.ถ้าคิดว่ามันตัน น่าจะตันที่ไหน
    ปล3.จาก ปล2. ถ้าอัพแล้วการประมวลผลเวลาเล่นเกมส์นี่จะดีขึ้นมั้ยครับ
    ปล4.เห็นคะแนน GPU ที่TEST ๆกันนี่ คะแนนมัน 20000 อัพๆๆ ตลอดเลยหนิ
    ปล5.อย่าให้มันพังเล้ย เก็บตังมาทั้งชีวิต
    ปล6.งง ฉิ-หาย
    ปล7.ขอบคุณล่วงหน้าครับ

OverclockZone Member ohm27's Avatar
    บึงกุ่ม ถนนเสรีไทย

ไปโหลดdriverตัวใหม่มาสิครับ

OverclockZone Member penguinbenz's Avatar

Quote Originally Posted by ohm27 View Post
    ไปโหลดdriverตัวใหม่มาสิครับ
    รุ่นไหนล่ะครับ ถ้าเป็นรุ่นใน Guru3d.com เนี่ย ผมไปลองมาเกือบหมดแล้วครับ
    ส่วนคะแนนนั้นก็ไม่ต่าง

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

Pci E วิ่งเต็ม 16 X รึป่าว ??
    ดูดีๆ ดูใน cpuZ

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    Pci E วิ่งเต็ม 16 X รึป่าว ??
    ดูดีๆ ดูใน cpuZ

เชิญรับชม

OverclockZone Member apichate's Avatar

CPU--P4 531 3.0G FSB800 ผมว่ามันตันที่ CPU ครับ

OverclockZone Member dears's Avatar
    Royal Thai Army

คะแนนหล่นอย่างน่าใจหาย อะไรกันเนี่ยะ....

Quote Originally Posted by apichate View Post
    CPU--P4 531 3.0G FSB800 ผมว่ามันตันที่ CPU ครับ
    ว่าแล้วเชียว รอผู้รู้ท่านต่อไปครับ

Between Hell And Earth

แรงหมดทุกอย่างแต่เมนบอร์ดไม่แรงเลยครับ อาจจะฉุด

OverclockZone Member battlecruiser's Avatar
    ชมรมโคราชรักหมาแดกแมว

สันนิษฐาน อีกอย่างคือ driver set memory clock ผิดพลาด

เช่น... 7800Gt ram 1 ghz
    ถ้าลง 91.47 จะโชว์ 1Ghz

ถ้าลง 93.71 จะโชว์ 2Ghz

ถ้า.. lock ไว้ ที่ 1100 Mhz จาก driver เก่า

แล้วไปอัพเป็น 93.71 แล้วมันอยู่ที่เดิมคือ 1100 Mhz แทนที่จะเป็น 2200 Mhz

นั่นหมายถึง มันจะเหลือแค่ 550 !!

งงหรือไม่

Quote Originally Posted by Dark_Resurrection View Post
    แรงหมดทุกอย่างแต่เมนบอร์ดไม่แรงเลยครับ อาจจะฉุด
    จริงหรือท่าน??

Quote Originally Posted by battlecruiser View Post
    สันนิษฐาน อีกอย่างคือ driver set memory clock ผิดพลาด

เช่น... 7800Gt ram 1 ghz
    ถ้าลง 91.47 จะโชว์ 1Ghz

ถ้าลง 93.71 จะโชว์ 2Ghz

ถ้า.. lock ไว้ ที่ 1100 Mhz จาก driver เก่า

แล้วไปอัพเป็น 93.71 แล้วมันอยู่ที่เดิมคือ 1100 Mhz แทนที่จะเป็น 2200 Mhz

นั่นหมายถึง มันจะเหลือแค่ 550 !!

งงหรือไม่
    แล้วจะทำเช่นใดล่ะท่าน

เมพขิงๆ Mania ! TWK.'s Avatar
    สำโรง - บางนา - สัตหีบ

น้อยจังท่าน ต้องมีอะไรผิดพลาด แน่ๆ

Quote Originally Posted by TWK. View Post
    น้อยจังท่าน ต้องมีอะไรผิดพลาด แน่ๆ
    นั่นน่ะสิท่าน

OverclockZone Member r7206's Avatar

มันตันที่ CPU เป็นคำตอบสุดท้ายคับ
    ปล. ข้างล่างนี่ของผม ใช้ p4 631 3.0GHz เหมือนกัน

OverclockZone Member kingmax's Avatar

แล้วไม่ o\c ได้เท่าไหร่ครับ

Quote Originally Posted by r7206 View Post
    มันตันที่ CPU เป็นคำตอบสุดท้ายคับ
    ปล. ข้างล่างนี่ของผม ใช้ p4 631 3.0GHz เหมือนกัน

จริงหรือเปล่าท่าน??
    เห็นแล้วโล่งอก

นึกว่า 8800GTS จะถึงกาล...??

ขอบคุณครับ

แบบนี้ถ้าเปลี่ยน CPU core2duo กับบอร์ดเทพๆ ก็ปลดทุกข์ได้สิครับ
    ใช่มั้ยท่าน???

OverclockZone Member r7206's Avatar

Quote Originally Posted by penguinbenz View Post
    จริงหรือเปล่าท่าน??
    เห็นแล้วโล่งอก

นึกว่า 8800GTS จะถึงกาล...??

ขอบคุณครับ

แบบนี้ถ้าเปลี่ยน CPU core2duo กับบอร์ดเทพๆ ก็ปลดทุกข์ได้สิครับ
    ใช่มั้ยท่าน???
    น่าจะใช่นะ เอาเป็นว่าท่านลองดูก่อนละกัน แล้วเดี๋ยวผมตาม 555+
    ปล. กะลังลังเลอยู่ว่าจะซื้อตอนนี้เลยหรือรอซื้อตอน Quad Core ปรับราคา Q3 ดี

OverclockZone Member Dekslam's Avatar

หือ CPU ลากคะแนน GPU ตกด้วยหรอ
    เพิ่งรู้นะเนี่ย เหอะๆ

OverclockZone Member หัวโบราณ's Avatar

น่าจะCPUไม่ไหวละมั้ง

Page 1 of 3 123 LastLast

Bookmarks

Bookmarks