Announcement

Collapse
No announcement yet.

Abit Faltal1ty AN9 32X เกิดปัญหากับ keyboard USB

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• Abit Faltal1ty AN9 32X เกิดปัญหากับ keyboard USB

ผม OC แล้วทำไมมันใช้ keyboard USB ไม่ได้เวลาจะเข้าเซทไบออสล่ะหว่า ตอนกดdel ทั้งที่ตั้งที่ไบออสให้ใช้keyboard USBไดh เข้าวินโดว์ใช้ไปปกติ
    ก่อน OC ก็ใช้ได้อยู่ ลองอัพเดทไบออสแล้วก็ไม่หาย ว่าจะลองปลด OC ดู ใครเจอแบบนี้บอกกันหน่อย

บอด USB มันไม่บูท อยู่แล้วครับ มันจะเห็นในวินโดว์ นี่ครับ

Comment

ผมใช้ได้อยู่ไงครับ keyboard usb ปรับไบออสได้ครับ ก่อนOC

Comment

รู้แล้วครับ เป็นที่ไปอัพเดทไบออสโดยใช้Flashmenu มันไป Update PnP Area ด้วย แต่จะทำให้มันกลับคืนไงหว่าลองทำที่ดอสเป็นเวอร์ชั่นเก่าก็ยังใช้ไม่ได้

Comment

เข้าไปเซทในใบออส ครับให้บูทคีบอร์ด Bios ปกติมันจะเป็น OS ตอนแรกผมก็ไม่บูทลองไปดูในใบออสมันตั้งให้บูทคีบอร์ด USB ที่ OS ไปเปลี่ยนเป็นไบออสซะ

Comment

Originally posted by zombieto View Post
            เข้าไปเซทในใบออส ครับให้บูทคีบอร์ด Bios ปกติมันจะเป็น OS ตอนแรกผมก็ไม่บูทลองไปดูในใบออสมันตั้งให้บูทคีบอร์ด USB ที่ OS ไปเปลี่ยนเป็นไบออสซะ
            ขอบคุณที่ขุดมาครับ จริงๆ แล้วไม่จำเป็นต้องไปตั้งก็ได้ครับ เสียบ keyboard usb กด del มันก็กดเข้า BIOS ได้เลย ผมใช้มาตั้งแต่แรก ก่อนมีปัญหา
            และแก้ปัญหานี้ได้นานแล้ว ถอดBatt. ถอดjumper ต่างๆ แล้วใส่ใหม่ กลับมาปกติซะงั้น

Comment

เอิ้กๆๆๆ

Comment

Working...
              X