Announcement

Collapse
No announcement yet.

เรื่อง DDR กับ DDR2

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• เรื่อง DDR กับ DDR2

อยากทราบความแตกต่างระหว่างแรม DDR กับ DDR2 ว่ามันแตกกันอย่างไร แล้ว อันไหนดีกว่ากัน

ใช้แรงดันไปตางกันครับ
    ช่องเสียบ ไม่เหมือนกันครับ
    ความถี่ในการทำงานตางกัน ครับ
    ใช่กับเมนบอร์ดต่างรุ่นกันครับ

Comment

และเรื่องความแรงความเร็วต่างกันยังไงคับ ddr 2 แรงกว่า 2 เท่าหรอคับ ??????????

Comment

ใครก็ได้ช่วยอธิบายหน่อยคับเรื่อง DDR DDR2 DDR3 ด้วยคับอยากรู้มากคับ

Comment

Originally posted by classicteams View Post
          ใครก็ได้ช่วยอธิบายหน่อยคับเรื่อง DDR DDR2 DDR3 ด้วยคับอยากรู้มากคับ
          เหมือนกัน -*-

Comment

ddr 2 แรงกว่า 2 เท่าหรอคับ
            ไม่ครับ
            แต่ปกติ การใช้ DDR2 ในระบบ จะทำให้การส่งข้อมูลได้ไวขึ้น ตามทฤษี นะครับ
            แต่พอใช่จริง ยิ่DDR 2 ใน AMD เปิดตัวออกมาส่งข้อมูลระดับ 9-10G /วินาที ไครเห็นก็สุดยอด
            แต่เอาเข้าจริงๆ พวกรุ่น มาตรฐาน 3000+ แบนวิทแรม OC แล้วยังหนี DDR1 939 ไม่ออกเลยครับ แถมแรงไม่เท่า 939 ก็ยังมี

Comment

บัส ddr2 มากกว่า กินไฟก็น้อยกว่า slotก็ไม่เหมือนกาน

Comment

ถ้าพูดเรื่องความแรง 533 กับ 667 ยัง ไม่เห็นความแตกต่างกับ 400

แต่ด้วยที่ตอนนี้ราคาเริ่มถูกแล้ว

จะซื้อเครื่องใหม่ ก็ เอา ddr2ไปเลย

ตอนนี้ ราคา ram กำลังเพิ่ม
                แต่ผมคาดการว่า ddr1 เพิ่มแล้วจะไม่ลด เพราะ จะเริ่ม ตายจากตลาดไป
                ฉะนั้น วันนี้ เอา ddr2
                ส่วนใครใช้ ddr1 ถ้าอยากเพิ่มram ก็รีบเพิ่ม เพราะราคาจะไม่แน่นอนแล้ว(กำลังจะหมดยุค)

Comment

เข้าไปอ่านในนี้ดูครับ

http://www.buycoms.com/upload/coverstory/101/index.html

Comment

Working...
                  X