Announcement

Collapse
No announcement yet.

+++ พาวเวอร์ซัพพลาย มีผลกับการ Overclock มาน้อยแค่ไหนครับ +++

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• +++ พาวเวอร์ซัพพลาย มีผลกับการ Overclock มาน้อยแค่ไหนครับ +++

ตามหัวข้อเลยครับผม

เต็มๆ เลยครับ ..

Comment

ลากไปไฟไม่พอ ไม่นิ่งก็แปกครับ

Comment

โดยตรงเลยแหละครับ บางทีเครื่องไหวแต่ไฟไม่พอ

Comment

99.99%

Comment

มีแน่นอนครับ

Comment

ผมเคยเจอเลยครับ ตอนแรกใช้ fx5200 อต่พอเปลี่ยนเป็น x700 แต่ก่อน o\c cpu ได้ในระดับ1 แต่พอใส่ x700 o\c ไม่ได้ สักนิดเลยครับ ไปนิดเดียว re เลยครับ

Comment

เหมือนหัวใจนั่นล่ะครับ ไม่จ่ายเลือดตาย จ่ายไม่พอก็ตาย

Comment

เคยใช้ psu โนเนมคล๊อก sempron754+dfi ไป2.4 ได้ แต่เลยนานๆ จอฟ้า หรือตอนเช้าๆ
                  หรือแบบเราปิดเครื่องนานๆ มาเปิดใหม่จะเปิดไม่ติด หรือติดอาจจะเข้าวินโดว์ไม่ได้ แบบดับๆติดๆ
                  แต่พอเอา enermax มาใส่แทน ปัญหาที่ว่าไม่มีเลยครับ องค์ประกอบเหมือนกันทุกอย่าง ผมว่ามันมากนะครับ

Comment

Originally posted by ngage_gunner View Post
                    เคยใช้ psu โนเนมคล๊อก sempron754+dfi ไป2.4 ได้ แต่เลยนานๆ จอฟ้า หรือตอนเช้าๆ
                    หรือแบบเราปิดเครื่องนานๆ มาเปิดใหม่จะเปิดไม่ติด หรือติดอาจจะเข้าวินโดว์ไม่ได้ แบบดับๆติดๆ
                    แต่พอเอา enermax มาใส่แทน ปัญหาที่ว่าไม่มีเลยครับ องค์ประกอบเหมือนกันทุกอย่าง ผมว่ามันมากนะครับ
                    ผมใช้ enermax 460w อาการเดียวกัน แปลงว่าเครื่องผมจ่ายไฟไม่พอ ซื้อใหม่อีกแล้วตู cpu 4200+o/c 2.75 ,7900gs,hd 2 ตัว , mb m2n-e , ซาว์ด , tv , cd 2 ตัว , พัดลม 3 ตัว

Comment

เต็มๆเลยล่ะครับ ไม่งั้นไม่ยอมเสียตังค์ลากพาวเวอร์วัตต์สูงๆมาใช้กันหรอกครับ

Comment

มีผลแน่นอน มันรีสตาร์สเพราะมันนี้ละ

Comment

คือผมลากไปที่ 3.5 ครับ เสร็จเข้าวินโดว์เทสผ่านทุกอย่าง แต่ปิดเครื่องไปซัก 5 ชม กลับมาเปิดใหม่ติดแต่ไม่บูตเข้าวินโดว์บอร์ดเซ็ตตัวเองเป็นค่าโรงงาน แต่ลากไปที่ 3.2 เข้าวินโดว์ได้เทสผ่านปิดเครื่องไปแล้วกลับมาเปิดใหม่ก็ติด ยังเป็นที่ PSU รึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ของ noname อยู่อ่ะครับ
                          Last edited by CuteCool; 30 Apr 2007, 14:28:08.

Comment

หุหุ ขอหยิบประโยคใครไม่รู้มาพิมพ์

"Overclock หรือ ไม่ Overclock
                            Power Supply ก็มีความสำคัญครับ"

Comment

Originally posted by CuteCool View Post
                              คือผมลากไปที่ 3.5 ครับ เสร็จเข้าวินโดว์เทสผ่านทุกอย่าง แต่ปิดเครื่องไปซัก 5 ชม กลับมาเปิดใหม่ติดแต่ไม่บูตเข้าวินโดว์บอร์ดเซ็ตตัวเองเป็นค่าโรงงาน แต่ลากไปที่ 3.2 เข้าวินโดว์ได้เทสผ่านปิดเครื่องไปแล้วกลับมาเปิดใหม่ก็ติด ยังเป็นที่ PSU รึป่าวครับ ตอนนี้ใช้ของ noname อยู่อ่ะครับ
                              เหมือนกันอีกแล้ว

Comment

Working...
                              X