Announcement

Collapse
No announcement yet.

แปลง IDE to S-ATA2 มีไหม

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• แปลง IDE to S-ATA2 มีไหม

อยากหาอุปกรณ์ หรือสายแพ แปลง HDD IDE ให้เสียบเข้ากับเมนบอร์ด SATA2 อะครับ ถ้ามี จะหาซื้อได้ที่ไหน ชั้นไหนครับ
    ถ้าแปลงได้ ความเร็วการอ่าน จะวิ่งที่เท่าไรครับ

เคยเห็นแต่คนถามว่าจะแปลง sata to ide แต่คนนี้มาถามหา ide to sata แล้วทำไมไม่เสียบเข้าพอร์ท ide เลยหละครับ อย่าบอกนะว่าคุณใส่cdไปแล้ว ต่อ slave ก็ได้ ถ้าทำอย่างที่คุณว่าจริงๆมันก็ทำได้นะครับ แต่ดูแล้วมันจะไม่สะดวกเอานะ แนะนำเฉยๆเน้อ ส่วนถ้าคุณจะใช้อย่างที่คุณว่าก็ไม่เป็นรัยครับ....

Comment

มีครับ ide to sata ตัวละ350 มั้งเคยเห็นคนซื้อมาอยู่เหมือนกัน ในห้องit market ก็เคยเห็นคนเอามาขาย รู้แต่ซื้อที่ pantip ไม่ชั้น2ก็ชั้น3หล่ะครับ ส่วนเรื่องการโอนถ่ายข้อมูลไม่รู้ครับ อยากรู้เหมือนกัน.............

Comment

Working...
      X