Announcement

Collapse
No announcement yet.

E6400 มัยร้อนจังเลย

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• E6400 มัยร้อนจังเลย

งงมากๆเลย
    ไม่ได้คล็อกอะไร ล่อไป 50 ละ ใช้ๆ นิดๆ หน่อยๆ 55
    ยังไม่ได้ลอง full load

ใช้ชิงค์เดิมๆ ที่ให้มา
    ใส่ kingkong ก็ไม่ได้อีก เซ็งชิบบอร์ด ds3 เนี่ย

หรือต้องเปลี่ยนซิลิโคนคับ

อืม
    เข้าใจ

Comment

ตัวขิงคุณ RAt007 นี่ร้องจริงๆด้วยแฮะ
      บอร์ดมัน เพี้ยนเปล่าครับ +ให้อีก 3-4 องศานะ

Comment

เอา่ Hyper 6+ ไปลองดูหน่อยไม๊สอง

Comment

Sink เดิม ๆ ถ้าทาซิลิโคนไม่ดี หรือตัวซิลิโคนเองไม่ดีก็แบบนั้นแหละครับ

ถ้าไม่อยาก เปลืองก็ลองไปขอยืม MX-1 คนในบอร์ดเอาก็ได้มั้งครับ

Originally posted by Rat007 View Post
          เซ็งชิบบอร์ด ds3 เนี่ย
          โยนมาทางผมก็ได้นะครับ

Comment

ปกติมันร้อนที่เท่าไหร่เหรอคับ
            ถ้าใช้ซิลิโคนธรรมดา

ds3 บอร์ดเล็ก แคบมาก
            ดันต้องเสียบ 12 โวลต์ตรงแถวๆ ซิงค์อีก
            เลยใส่คิงคองไม่ได้ เด๋วคืนนี้ว่าจะลองๆ ถอดๆ อีกที

Comment

สถานะการณ์ปัจจุบัน
              ยิ่งคล็อก อุณหภูมิยิ่งลง งง

Comment

คุณ Rat007 สนจัยแลก E6300 กะ Hyper6+ ผมมะ อิอิอิอิ

Comment

อีกนิดๆ อิอิ

Comment

Originally posted by Rat007 View Post
                    สถานะการณ์ปัจจุบัน
                    ยิ่งคล็อก อุณหภูมิยิ่งลง งง
                    ละตอนบัส400นี่อุณหถูมิเป็นไงมั่งอ่ะคับเย็นลงอีกป่าว

Comment

ลองเล่นๆ ดู E6400 มันไม่กินไฟขนาดนั้นอ่ะคับ
                      ผมเลยลดๆ ลงมา ตอนนี้ก็ 1.3 เอง

อุณหภูมิก็ 45-47 คับผม
                      สงสัยช่วงแรกๆ ซีพียูมันยังไม่ได้วอร์ม อิอิ

Comment

ไม่ค่อยร้อนหรอกครับ

Comment

Originally posted by top41 View Post
                          ไม่ค่อยร้อนหรอกครับ
                          ถ้าโอเวอร์คล็อคจะรู้ว่าร้อนครับ..... ร้อนมากด้วย

Comment

ของท่านRat007 คิดว่าน่าจะร้อนจากการที่sinkไม่แนบติดกับcpuครับ เพราะไม่ได้เช็ดซิลิโคนของแถมออก (ซิลิโคนที่ให้มามันหนาครับ ถ้าไม่เช็ดออกแล้วทาใหม่จะทำให้มีหน้าสัมผัสไม่เต็มที่)

ยังไงท่านRat007งลองทำตามที่ผมบอกดูนะครับ ได้ผลยังไงรบกวนบอกกันด้วย

Comment

อิๆๆๆๆ ไม่อยากจะบอก hyper6+ ของผม กะ ds 3 อุณหภูมิแค่ 25-31 เองครับ

Comment

Working...
                              X