Announcement

Collapse
No announcement yet.

น้องใหม่ ขอคำแนะหน่อยครับ

Collapse
X

• Filter
  • Time
  • Show
Clear All
new posts

• น้องใหม่ ขอคำแนะหน่อยครับ

Spec PD 945 (3.4 ghz )

ผม Clock ไปที่ 4.0 ghz เพิ่มไฟ VCore 1.35 แล้วความร้อนมันพุ่งเป็น 65 องศา

ลองเทส Full Load กระโดดไป 75 เลย

ตอนนี้ผมว่าจะหา MX-1 มาลองก่อน มันจะลดได้ซักเท่าไหร่หรอครับ อยากทราบ

แล้วถ้าผมจะหาซิ้งค์มาติดดีๆซักตัว เช่น Thermalright ULTRA - 120 หรือตัวอื่นๆ มันจะลดได้อีกประมาณเท่าไหร่ครับ หรือร้อนขนาดนี้ต้องเล่นน้ำเลยหรือเปล่า

หรือตัดใจไม่ต้อง OC แล้วกลับไปใช้ 3.4Ghz เดิมๆดีครับ

3.4 Ghz เดิมผมมัน Full load ประมาณ 55 อ่ะครับ ร้อนไปมั้ย ?
Working...
X